ช่วยด้วยคร้าบ เกียร์เริ่มจะลาโลกแล้ว

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย FoRDeZ, 8 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FoRDeZ

FoRDeZ New Member Member

132
    1
    0
    คือตอนนี้เวลาเข้าเกียร์ 2 และเกียร์ 4 มันจะหลุดๆออกมาอ่ะครับ

ต้องกระแทกๆมันเข้าไปถึงจะอยู่

วันนี้เลยจัดการถอดดูเผื่อจาเป็นที่บูชคุนเกียร์แตกเหมือนคราวที่แล้ว

แต่ถอดมา โอ๊วววววว บูชยังดีอยู่เลย

งานเข้าเลยครับ สงสัยต้องยกเกียร์ลงมาดูแล้วอ่ะครับ

เลยอยากจะถามพี่ๆหน่อยอ่ะครับ ไม่ทราบว่ามันเป็นที่อ่ะไรครับ ผมสันนิฐานว่าต้องเกี่ยวกับเฟืองเกียร์แน่เลย

แล้วค่าเปลี่ยนมันจะแพงรึเปล่าครับ

โอ๊ยยยยย อาทิตนี้มีแต่เรื่องเสียกาตังจิงๆน้อออออออ

:cry::cry::cry:

2. เอ่อ.. อืม... มารอเป็นเพื่อนละกันครับ

3. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    มาช่วยรอด้วยคน

4. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0
    แล้วเกียร์อื่นเข้าได้ง่ายปรกติหรือเปล่าครับ ถ้าเข้าได้ง่ายเป็นปรกติ เป็นที่เฟือง
    ถ้าเข้าได้แต่ไม่ง่ายหรือมีการออกแรงมากว่าธรรมดา ให้ดูที่ป้๊๊มครัชบน - ล่าง ครับ
    ค่าแรงแล้วแต่อู่ครับ

5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    หาเกีย 1 G เลยดีไหม

6. Tiger Standard

Tiger Standard New Member Member

84
    1
    0
    เปลี่ยนใหม่ทั้งลูกเลยคับ หาที่มันจัดกว่าเดิม ไหนๆก็จะทำทั้งที

7. chatchay101

chatchay101 New Member Member

170
    1
    0
    รอผู้รู้คับ

8. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    เกียร์ 1G อีกเสียงครับ

9. FoRDeZ

132
    1
    0
    ก้อคิดอยู่เหมือนกันครับ ว่าจะเปลี่ยนทั้งลูกเลยหรือว่าจะเปลี่ยนเฉพาะที่เสียดี

ถ้าเปลี่ยนทั้งลูกก้อว่าจะเอาของ เครื่อง 3L ไม่รุราคาเท่าไหร่ แล้วมันใส่แทนของเดิมได้เลยรึเปล่า ใส่แล้วใช้อีกนานแค่ไหนก้อยังไม่รู้

แต่ถ้าเปลี่ยนเฉพาะเฟืองที่เสีย เฟืองใหม่คงราคาแพง(มั้ง) แต่ก้อยังไม่รุอันอื่นอีกว่าจะเสียเมื่อไหร่

คิดม่ะออกคร้าบบบ

จาโดนอีกกี่ตังเนี่ย พรุ่งนี้ก้อต้องเข้าอู่แล้ว

10. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เอาใจช่วย ตามหาเกียร์ เร็วนะครับ

11. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    111111ggggg

12. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ถ้าสนใจเดี๋ยวหาให้ครับ 1g เยอะแยะ

13. FoRDeZ

132
    1
    0
    รื้อออกมาดูแล้วครับ เป็นที่ซิงโครแมทมันสึกไป

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำเรื่องเปลี่ยนเป็นเกียร์ 1G นะครับ

แต่คงจะซ่อมแล้วใช้ไปก่อน

ตอนนี่กำลังตามหา โบ 2L แบบครบๆอยู่อ่ะครับ วันศุกร์นี้จะใส่แล้วแต่ยังหาของไม่ได้เลย(หาเจอแต่แพงเกิน)

---------- Post added at 20:33:46 ---------- Previous post was at 20:33:30 ----------

รื้อออกมาดูแล้วครับ เป็นที่ซิงโครแมทมันสึกไป

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำเรื่องเปลี่ยนเป็นเกียร์ 1G นะครับ

แต่คงจะซ่อมแล้วใช้ไปก่อน

ตอนนี่กำลังตามหา โบ 2L แบบครบๆอยู่อ่ะครับ วันศุกร์นี้จะใส่แล้วแต่ยังหาของไม่ได้เลย(หาเจอแต่แพงเกิน)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้