KE70 หน้าเก่ากำลังทำใหม่ครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย DEVILMAN, 19 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    เพิ่งได้รถมาเมื่อวานราคาไม่ข้ามหมื่น ทรงไม่เสียมีผุตามกาลเวลา
    รุ่นนี้ผุตามตะเข็บ ตามรอบต่อเป็นส่วนมาก พื้นผุไม่มาก ที่แปลกคือคันนี้
    เป็นเครื่อง 4K เกียร์ auto เป็นของแปลกหายาก เลยเอามาทำเป็นรถขับใช้งาน
    และทำ Project บางอย่าง เพื่อให้แปลก+แตกต่างเป็นสีสันเล็กๆในวงการ

ผุซุ้มล้อหลังก็ตัดออกแล้วสร้างชิ้นงานขึ้นใหม่เคาะไล่ทรงเดิมครับ

2. DEVILMAN

585
    84
    0
    มาดูกันต่อครับ

มาดูกันต่อครับ ค่อยๆทำไปก่อน ตอนนี้รื้อทั้งคันและทำการลอกสีและปะผุ

3. KENG_TE71

KENG_TE71 New Member Member

1
    0
    0
    แจ่มเลยครับฝากTE71ไปด้วยสักคันได้ไหมคร๊าบ

4. K.PON

K.PON New Member Member

178
    0
    0
    มีของดีมาอีกแล้วคุณ โจ เสร็จแล้วขับมาบางใหญ่หน่อยนะครับ

5. bcc 131

bcc 131 New Member Member

274
    1
    0
    งานสร้าง ระดับครูใหญ่

6. sixsent

sixsent New Member Member

56
    0
    0
    เยี่ยมพี่โจ จัดไป.......

7. Judus01

Judus01 New Member Member

1
    0
    0
    ]

ตัวนี้ไฟหน้าเหลี่ยมหรือกลมอะครับ:confused:

8. PoP_86

PoP_86 Member Racer

21
    0
    16
    น่าเทแน่เลยครับคันนี้
    ทรงรถยังสวยอยู่เลย

9. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขอมาติดตามหน่อยนะ

10. DEVILMAN

585
    84
    0
    หน้าเทครับซื้อมา 8000.- แถวที่ทำงาน จอดทิ้งไว้หลายปีแล้ว
    ตอนนั้นพงหญ้าเยอะ วันที่เจอเขาถางหญ้าออกก็เลยเห็๋นเลยเข้าไปถามครับ

11. DEVILMAN

585
    84
    0
    เอาท่อมาลองใส่ก่อนขำขำ ไล่ปะผุไปทีละจุดเครื่องยกออกแล้วเอาไปโอเวอร์ฮอล์ใหม่

12. DEVILMAN

585
    84
    0
    ช่วงนี้ฝนตกหนักตอนนี้ไล่ปะไปก่อน เป็นจุดที่ผุง่ายและน้ำเข้าฝั่งคนขับลงตรงเท้าพอดี

13. DEVILMAN

585
    84
    0
    มาอัพเดตกันต่อช่วงนี้ฝนตกหนักต่อเนื่อง บางที่ก็เป็นทะเลเป็นแม่น้ำไปแล้ว
    รถใครใส่กรองเปลือยระวังตอนขับลุยน้ำด้วยเครื่องอาจดับได้ ตอนนี้ปะผุ+เคาะไล่ทรงแล้วครับ
    โป๊วสีรองพื้น

14. DEVILMAN

585
    84
    0
    อย่างที่ผมบอกคือต้องแปลกและแตกต่างออกไป KE70 สามารถแต่งได้หลากหลายรูปแบบ
    กันชนก็ออกแบบใหม่และสเกิร์ตข้างก็ทำใหม่ แรงบันดาลใจเบื้องต้นมาจากหนังสือแมกกาซีนญี่ปุ่น
    ก็เลยออกแบบและทำออกมาลองดูก่อนรูปที่ 1+2

รูปที่ 3 เอาล้อมาเทียบดูพอดีมีลูกค้าเอามาให้ทดลองใส่ดูเป็นล้อออฟลึกหน้ากว้าง 245/65R15
    ขอบคุณคุณเบลมากครับ ขอให้ประสบความสำเร็จตามฝันเรื่อง Drift ครับ

แก้ไขล่าสุด: 15 ตุลาคม 2009
  15. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    พี่ DEVILMAN พอหากระจังหน้าเทเจอมั่งเป่าพี่อยากได้หงะ

16. big666

big666 New Member Member

60
    0
    0
    อ่ะ อ่ะ อ่ะ ล้อโหดดี ครับ...up up up up

17. DEVILMAN

585
    84
    0
    กระจังหน้าเทของใหม่ก็มีครับ ไม่แพงแต่โลโก้ตรงกลางไม่มีครับ

18. +NuNew+

+NuNew+ New Member Member

45
    0
    0
    หน้าเทเหมือนกันคับพี่โจ จะรอดูอ่ะจะได้เป็นแนวพี่ทำสีแถวไหนอ่ะคับแพงป่าว

19. DEVILMAN

585
    84
    0
    ปะผุทำสี 35000.- ครับทำที่ร้านทำลิ้นหน้าโป่งเย็บครับ

20. CaTTAROCK

290
    3
    0
    ปูเสื่อรอดูครับ

21. DEVILMAN

585
    84
    0
    ทดลองใส่โรล์บาร์ครับ

ทดลองใส่โรล์บาร์ครับ เอารุ่นอื่นมาใส่ดูครับ

22. CaTTAROCK

290
    3
    0
    เริ่มงามมมากๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้