ขอความรู้เกี่ยวกับค้ำเสา C หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 8 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    1. ว่าราคาเท่าไรหาซื้อที่ไหนแล้วมีของแท้(ยี้ห้อ) และของ ไทยทำ มีอะไรบ้าง
    2. วิธีการติดตั้ง
    3. มีอะไรจะแนะนำเชิญได้เลยครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    แบบนี้ ก็สวยดี จุดยึดมันแข็งแรงดีกว่าครับ

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ไป ค้ำ มันทำไมอ่ะ

แผงลำโพง น่ะ

4. varamart

varamart New Member Member

146
    9
    0
    อยากรู้ด้วยคนคับ

5. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    รอกูรูมาแนะนำครับ

6. td3d

289
    5
    0
    จากรูป

แล้วอย่างนี้มันจะค้ำที่เสา C หรอครับ เหมือนมันยึดอยู่กับแผงลำโพง หรือว่ายังไงครับ แล้วราคาอันละเท่าไร ครับ

7. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ดูค้ำแผงลำโพงที่เคย D.I.Y ครับ :D
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?p=8416113

8. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
    มันมีประโยชน์อะไร ใครรู้บอกหน่อย

ดูแล้วสวย โหดดี มันช่วยได้มากมั๊ย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤศจิกายน 2009
  9. EK8155

EK8155 New Member Member

183
    12
    0
    ใส่อยู่ ค้ำที่เสา C ทำกันเองงานบ้านเราคับ เป็นสแตนเลส
    ใส่ไม่ได้หวังประสิทธิภาพอะไร แค่ให้ดูแปลกดี
    เดี่ยวเย็นๆ ถ่ายรูปมาให้ดูคับ

10. td3d

289
    5
    0
    แล้วค้ำเสาC มีขายมั้ยครับ

ผมไม่ค่อยเคยเห็นเลย

11. ผมว่าลอง SEARCH GOOGLE ดูครับ
    จะเจอร้านขาย มีรูปให้ดูด้วย ถ้าจำไม่ผิดอยู่แถวชลบุรี
    เพราะเคยสนใจแล้วลองหาดู... ว่าจะใส่อยู่เหมือนกัน

12. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ของ EK มันเป็นรถมีท้าย

ไม่เหมือนรถเปิดตูด แบบ EK9,Jazz, Eg 3d เก้าลอเก้า

ซึ่งจุดอ่อนของรถ เปิดตูด โครงสร้างเสา C จะอ่อน

ตัวถังจะบิดเวลาเข้าโค้งแรงๆ จะรู้สึกไม่เสถียร

ส่วน Ek Si เป็น รถมีท้าย มีแผงลำโพงหลัง เป็นตัวค้ำอยู่แล้ว

ดังนั้นค่อนข้าง แข็งกว่ารถเปิดตูด

แต่ก็มีคนรับ ทำ Made to Oder

แต่เห็นแล้วก้อสวยดีนะ เหน เสี่ยโดม ขอนแก่น ใส่อยู่

รู้สึกจะมีกระทู้ ตอนใส่ด้วย

ลองหาดู

จารย์ น๊อต B2 บางแสน

ตัวอย่างงาน

13. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
  14. EK8155

183
    12
    0
    ก้อเพราะรถคุณโดมใส่ ก้อเลยอยากใส่บ้าง เห็นแล้วโหดดี
    ท่อสแตนเลสที่ใช้ขนาด 1 นิ้ว ส่วนหัวน็อต ส่งโรงกลึงแถวบ้านคับ
    สำหรับตำแหน่งที่ยึด ต้องเจาะฝั่งน็อตข้างละตัว แต่ถ้าใครไม่ใส่แผงพลาสติกอย่างรถคุณโดมก้อใช้รูยึดพุกเดิมได้เลยคับ
    ส่วนการใช้งาน ประสิทธิภาพที่ได้ ผมไม่ได้หวังอยู่แล้ว ขอโหดอย่างเดียว
    มุมมองเวลามองกระจกหลัง ความสูงอยู่ระดับเดียวกับหางหลัง Mugen ก้อเลยไม่รู้สึกอะไร
    ส่วนคนนั่งหลัง ก้อนั่งได้ปกติ หัวคนนั่งไม่โดนท่อเลสคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤศจิกายน 2009
  15. EK8155

183
    12
    0
  16. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    เอาเลสไปทําสีน่าจะสวย ไปอีกขึ้นเลย เดียวนี้มี อโนไดซ์ กับ EDP ที่ชุบเลสได้ ลองหาข้อมูลดูนะครับ

แบบนี้ขับกลางวันมันสะท้อนแสงปาย เดียวเข้าตา อิอิ

17. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ผมก็ทำกับพี่น็อต ชลบุรีครับ วัดแล้วสั่งทำเอา

ประโยชน์ไม่ได้หวังเลยครับ ใส่เอาสวย อย่างเดียว

18. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ดูโหดขึ้นเยอะอ่ะ

เพื่อความสวยงาม

19. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    โหดดี

20. td3d

289
    5
    0
    ที่ทำไปมีค่าใช้จ่ายทั้งหมดเท่าไรครับ

แล้วอยู่ที่แถวไหนเพื่อผมจะไปให้โรงกลึงที่เคยทำจะได้เข้าใจง่าย

21. EK8155

183
    12
    0
    ถ้าทำเอง เอาแบบให้โรงกลึงที่ไหนก้อทำได้คับ ของผมก้อเอาแบบให้โรงกลึงดู หาร้านที่คุยง่ายๆหน่อย
    ของผมทำกันเอง ตอนเชื่อมก้อร้านท่อไอเสียญาติๆกันเชื่อมให้นะคับ

22. sasit

sasit Member Member

140
    1
    18
    สวยและดูโหด

23. td3d

289
    5
    0
    แบบนี่หมายถึงรูปที่ลงไว้เอาแค่รูให้โรงกลึงดูแค่นี้เลยหรอครับ

หรือว่าต้องมีอะไรอีก แล้วราคาที่ทำไปทั้งหมดประมาณเท่าไรครับ

24. ทำมาขายผมซักอันไม่ได้หรอคับพี่...แบบว่าไม่อยากทะเลาะกะโรงกลึงหน่ะคับ

25. EK8155

183
    12
    0
    เอารูปให้โรงกลึงดูนะคับ เค้าจะได้รู้รูปแบบของหัวน็อตที่เราต้องการกลึงนะคับ
    ส่วนขนาด คุณก้อต้องกำหนดขนาดท่อ น๊อตไว้ด้วย ถ้ามีตัวอย่างให้โรงกลึงด้วยก้อดีคับ

แต่ถ้าอยากทำ รับทำอยู่คับโทรคุยดีกว่าคับ เบอร์อยู่ข้างๆ เด่วเปงกระทู้ซื้อขายซะ

26. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    สวยดีคับ...แต่อ้าว...แล้วตูจะเอาเครื่องฟอกไปไว้ที่ไหนล่ะทีนี้...สงสัยได้แต่ชมอย่างเดียวสะแล้ว....

27. non_cv96

non_cv96 New Member Member

72
    6
    0
    ค้ำเสา C

ผลงาน คุณ ก้อง EK แดง คับ!!!!

28. ขอวิธีการใส่ค้ำเสา C หน่อยคับ
    ทำมาแล้วแต่ไม่รู้ใส่ไง

29. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    ผมก็กำลังสั่งทำอยู่ครับ เขียนแบบเอง ดูไลน์ไกด์ในเว็ปนะครับ
    ตามแบบที่เห็นนะ แต่หูที่ยื่นออกมาจากด้านข้างผมจะไม่ให้มันดูตก ห้อยๆ ครับให้ร้านทำนะครับ วัสดุสแตนเลส 1 นิ้ว หูยึดเป็นเหล็กชุบนิเกลครับ
    เดี๋ยวเสร็จแล้วติดตั้งแล้วจะเอารูปมาให้ดูกัน แต่ไม่รู้จะออกมาดีรึป่าวก็ไม่รู้ ลองดูครับงาน DIY บ้านๆ
    เดี๋ยวเสร็จเป็นรูปเป็นร่างเมื่อไหรใครอาจจะได้มั้งค่อยมาว่ากันแล้วกันนะครับ

30. EK8155

183
    12
    0
    โอ้ เขียน CAD 3 D เจ๋งดีคับ ช่างดูง่ายขึ้นเยอะเลย
    ตัวชิ้นงาน ที่ 2 ระวังมันจะยื่นออกมานอกแผงพสาติกเสา C นะคับ กลัวจะดูไม่สวย
    รอดูผลงานคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้