KE70ไฟกลมมีรุ่น2ประตูไหมครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย KanoonNoi, 8 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KanoonNoi

KanoonNoi New Member Member

25
    0
    0
    พอดีว่าหารูปไฟกลมตามเวปนอกจะเจอแต่4ประตูเลยสงสัยว่ารุ่นไฟกลมมีแบบ2ประตูด้วยหรือป่าวฮะ หรือที่เห็นในบ้านเราเค้าแปลงหน้ากัน

2. ta_liv

ta_liv New Member Member

10
    0
    1
  3. p800

p800 New Member Member

23
    1
    0
    2 ประตูตากลมแท้ๆ บ้านเรามีแน่นนอน...ครับ....ย้อนไป 25 ปี...เพื่อนพี่ชายผมขี่อยู่ครับ.....( แต่มันเป็นตัวประหยัด..นะ ).......
    ส่วนปัจจุบันคงหารถอยากครับ...เพราะในยุดนั้น..รถออกมาปีเดียว " ปี80 " ยังไม่ทันเป็นที่นิยม ก้อเปลี่ยนโฉม จะมาเป็นที่นิยมกันจริงๆ คือปี 81 ซึ่งเป็นโฉมของเหลี่ยมใหญ่ครับ
    และที่ตัวรถหายไป ก้อเพราะในยุคนั้น นิยมเอาไฟกลม และเหลี่ยมเล็กมาแปลงเป็นเหลี่ยมใหญ่....จะได้เป็นรถรุ่นใหม่....
    แต่ปัจจุบันถ้าเจอตัวรถแท้..( ตัวรถที่โดนแปลงเป็นเหลี่ยมใหญ่ในยุดนั้น) ....จะเอามาแปลงกลับคืนกัน

ส่วนข้อแตกต่างระหว่างไฟเหลี่ยมเล็ก ( ที่แปลงหน้าแล้ว) กับไฟกลม แท้ๆ คงต้องดูที่ปีจดทะเบียน ถ้าปีจดทะเบียนเป็นปี "80" เหมือนกัน ที่สุดท้ายที่เป็นข้องแตกต่าง คือ " คานหน้า ตรงแผงหลังไฟ จะมีช่อง ไว้สำหรับสายไฟ หน้าตาจะไม่เหมือนกันครับ...ของไฟเหลี่ยมใหญ่ กับเหลี่ยมเล็ก จะเป็นช่อง วงกลม....ส่วนของไฟกลมจะเป็น รูปหยดน้ำ.....ครับ....แต่เจ้าของรถได้คานตัวนี้มาด้วยแล้วทำการใส่ลงไป....ก้อคิดว่าคงจะแยกลำบากว่าเป็นรถแปลงหรือไม่.........จบข่าว

อ่านเพิ่มเติมได้ที่...

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=658120

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้