ควันจากท่อไอเสีย..

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย sayon, 7 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    เพื่อนๆ คับ เวลาจอดรถ เครื่องคาบูร์ทำไม เหม็นควันท่อไอเสียจัง แสบตาด้วย ไม่เหมือนรถหัวฉีด
    ที่ผมสังเกตุแล้วมานจะไม่แสบตา และก้อไม่เหม็นเท่าไหร่เวลาไปก้มๆเงยๆ แถวท้ายรถ...:D:D

2. เด๋วลองดูก่อนนะพี่เสรี....ได้ความยังไงเด๋วมาบอกของผมมันหัวฉีดอ่ะ

3. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    เครื่องคาบูถ้าสมบูรณ์ๆ ก็ไม่เหม็นครับ ที่แสบตาคาดว่าน่าจะเกิดจากไอเบนซิน

ที่เผาไหม้ไม่หมดครับ ส่วนเครื่องหัวฉีด จะเผาไหม้ได้สมบูรณ์กว่าครับ และ

อีกอย่างถ้ารถยังไม่โดนตัดแคท ควันไอเสียจะไม่เหม็นมากครับ :):)

4. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ตามคุณพี่ดิว

5. sayon

607
    11
    18
    :D
    จะรอ..:D

อะเหรอ..ผมใส่ปลายท่อโต และก้อตัดหม้อพักลูกแรกออกด้วย..แล้วทำไงให้เผาใหม้ดีก่าเดิมพี่..เปลี่ยนหัวเทียนจะช่วยได้เปล่า..ผมชอบสตาทรถแล้วก้อเผลอไปก้มมองยางอะไหล่ทุกที..(กัวหาย) แต่ก้อม่ายได้ซีเรียจไรแค่อยากรู้มานปกติป่าว...:D:D

6. romkloa

623
    2
    0
    อย่าคิดมากครับถ้ามันยังวิ่งปกติอยู่ หมั่นดูแลใส้กรองอากาศอย่าให้ตันมากอาจช่วยได้นิดหน่อยครับ

รถมันสิบกว่าปีแล้ว :):)

7. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ตามนั้น:D

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ไปดมตูดรถตัวเองทามมั๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย พี่เสรี
    ใอ้ที่น่าดมก็ไม่ดม(ยาหม่อง)อิอิ
    รถผมก็เหม็นคับพี่ใช้แก๊สด้วย

9. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ตามมาดู ครับ อิอิ

10. เหม็นอยู่เหมือนกันอ่ะครับ...แต่ไม่แสบตาเท่าไรอ่ะ

11. sayon

607
    11
    18

ก้อจอดที่ทำงาน..กับที่แฟลตมานมีกำแพงปูน เวลาเราสตาทร์ทรถกลิ่นมันย้อนมาหา..
    ผมเลยสงสัย....:D โถ่ใครจะไปดมท่อเล่นนนนนนนนนนล่ะคร้าบบบบบ:D
    เอ้อ..รถพี่ตอนเครื่องดับไปแล้วยังมีกลิ่นแก๊สด้วยป่าวคับ..รถเพื่อนผมมีกลิ่น (ระบบดูด)

12. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ของผมก้อเหม็น

แต่ถ้าใช้น้ำมันเครื่องของ BP มันก้อจะหอมขึ้นครับ

13. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    เคยแต่เดินตรวจสภาพรอบๆรถ แล้วค่อยติดเครื่องอ่ะครับ...:D

14. romkloa

623
    2
    0

ดับเครื่องแล้วมีกลิ่นแก๊ส แสดงว่าลูกยางที่วาล์วภายในหม้อต้มเสื่อมแล้ว (ไม่ใช่วาล์วไฟฟ้านะครับ)

ลักษณะจะเป็นยางกลมๆเล็กๆครับ จะเปลี่ยนต้องรื้อแยกชิ้นหม้อต้มออกมา ก็ให้ล้างหม้อต้มเลยครับ :)

15. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามพี่ดิวคับ ล้างหม้อที่บ้านด่วนครับอิอิ
    มานกะลังจะขึ้นสนิม555
    หม้อต้มนะคร้าบบบบบบบบบบบบ

---------- Post added at 22:58:41 ---------- Previous post was at 22:58:23 ----------

ตามพี่ดิวคับ ล้างหม้อที่บ้านด่วนครับอิอิ
    มานกะลังจะขึ้นสนิม555
    หม้อต้มนะคร้าบบบบบบบบบบบบ

16. sayon

607
    11
    18
    ขอบคุณคับ..:D

:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้