(ด่วน)ขอเชิญชวนพี่น้องมาสด้า323&626คลับร่วมงานแข่งขันแบบเซอกิตที่สนามพีระครับ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย RollriderS, 28 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    เนื่องจากเมื่อสองอาทิตย์ก่อนทางมาสด้า323&626ได้ร่วมกันทางคลับอีกสี่คลับ
    ได้แก่เออีคลับ,ซันนี่คลับ,Bluebird และหน้าแหลมได้ร่วมกันจัดงานแข่งขันทางเรียบ
    ที่คลองห้าไปนั้นกำลังจะมีโปเจ็คจัดแข่งขันขึ้นอีกครั้งโดยทางNittoและแบตเตอร์รี่3K
    จึงขอเชิญชวนพี่น้องมาสด้า323&626คลับร่วมงานแข่งขันแบบเซอกิตที่สนามพีระอีกครั้งครับ

โดยงานแข่งในครั้งนี้จะจัดขึ้นในวันอาทิตย์ที่1เดือนกรกฏาคมนี้ครับซึ่งจะมีค่าใช้จ่าย
    (คร่าวๆ)ราว1,000บาทต่อคันครับ(ถ้าไปกันเป็นจำนวนมากก็จะได้ลดราคานะครับ)

ถ้าสนใจก็ไปพบกันได้ที่สนามพีระในวันดังกล่าวครับ:):):):):):)

2. george87

george87 New Member VIP

280
    16
    0
    .
    ... เพิ่มเติมนะครับ ท่านใดที่ไม่ประสงค์ลงแข่งฯ แต่อยากพาลูกรักไปสัมผัสสนามพีระฯ ด้วยการวิ่งพาเรด ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ ก็เรียนเชิญนะครับ วิ่งพาเรด ไปเจอที่สนามประมาณ 11 โมง รายละเอียดตามลิงค์กระทู้นี้
    นะครับ :D:D:D

PeNgMaN ถูกใจสิ่งนี้
  3. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    เดือนพ.ย. หรือเปล่าครับน้องตั๊ม:rolleyes:

แต่พี่งานนี้ไม่ได้ไปอ่ะ เสียดายจัง:sad:

แต่รถไม่แรงไม่กล้าวิ่งเซอร์กิต:rolleyes:

4. weed

weed New Member Member

12
    0
    0
    รถวิ่งเซอร์กิตไม่จำเป็นว่าจะต้องแรงเสมอไปนะครับ...รถบ้านๆก็มาวิ่งในเซอร์กิตได้นะครับ (แต่จะไม่เร็วเท่ารถสนามเท่านั้นเอง :D )
    จะเร็วหรือไม่เร็วมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับพละกำลังของเครื่องอย่างเดียวครับ(เราไม่ได้วิ่งตรงๆอย่างเดียวนะครับ :( แต่เราต้องเลี้ยวด้วย ..เพราะฉะนั้นเรื่องความแรง ตัดทิ้งไปได้เลยครับ ) ทั้งช่วงล่างทั้งยาง คนขับ ทีมเซอร์วิสก็เป็นปัจจัยที่มีความสำคัญไม่แพ้เครื่องยนต์เลยครับ....แม้กระทั่งลมยาง ก็สามารถทำให้รถ (บ้านๆ) วิ่งดีขึ้นอย่างน่าตกใจเลยครับ(ไม่เชื่อต้องลอง):cool: ไม่ว่ารถเราจะแรงขนาดไหน แต่ถ้าเราไม่สามารถดึงสมรรถนะของรถเราออกมาให้เต็มที่...มันก็เท่านั้นนะครับ(ขับรถบ้านๆแต่ควบคุมรถได้เนียนๆ แล้วแซงรถแรงๆในสนามได้ก็ไม่ใช่เรื่องแปลกเลยครับ :) )

....ที่สำคัญที่สุดเราไม่จำเป็นต้องไปแข่งกับใครเค้าครับ แค่แข่งกับตัวเองก็มันส์แล้วครับ :D
    มากันเยอะๆนะครับชาวมาสด้า (จะได้มาประกาศักดาให้โลกรู้ ว่ามาสด้าก็ไม่ธรรมดานะเฟ้ย 555+)และแลกเปลี่ยนพูดคุยถึงวิธีการขับ, การเซ็ทรถ, การเลือกใช้ยางและอื่นๆอีกมากมายก่ายกอง....สำหรับสิ่งที่เราอาจจะต้องเจอกันครับ :)
    และสำหรับท่านใดที่ยังกล้าๆกลัว...ไม่ต้องกลัวนะครับ ของอย่างนี้ต้องมาทดสอบครับ (...แล้วจะติดใจ :cool:เหอๆ)..พวกเราทุกคนยินดีและภูมิใจที่จะให้คำปรึกษาแก่ทุกๆท่านครับ :D

ปล.เจ้าตัวเล็กที่เห็นในรูปน่ะ พันห้า....เดิมสนิท ยังไปฟัดกะเค้าได้เลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ตุลาคม 2009
  5. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    โทดทีครับพี่เพ้งเดือนพ.ย.นี้ครับ

6. Up-Shift

Up-Shift New Member Member

23
    0
    0
    วิ่งหนุกๆเก็บประสบการณ์ดีกว่า

เจ้าตัวเล็กข้างบนไปป่าว ไปป่าว

7. bank_626

bank_626 New Member Member

921
    2
    0
    :confused:

8. weed

12
    0
    0

...ใช่ครับ วิ่งหนุกๆเก็บเกี่ยวประสบการณ์ดีกว่าครับ :D

......เจ้าตัวเล็กอาจจะไม่ได้ไปครับงานนี้ น่าเสียดาย :(

มาซ่าในสนามกันดีกว่าไปประกาศศักดาบนท้องถนนนะครับ :sad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ตุลาคม 2009
  9. weed

12
    0
    0
    ชาวมาสด้า+ฟอร์ดของเราก็ไม่ธรรมดานะครับ หุหุ:D

10. george87

george87 New Member VIP

280
    16
    0

... ของน้า เครื่อง 1,500 แต่รับรางวัลเกือบทุกสนามเลย ฮิๆๆๆ แจ่มคร๊าบบบบ:D:D:D

11. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0
    ขออภัยติดงานอย่างแรง

งานเข้าๆ อดๆๆๆๆๆ

น่าเสียดาย ไม่ได้แข่ง ไปวิ่งพาเลดก็ยังดี

อดเลย

12. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    อ่างานดีๆ

13. Up-Shift

Up-Shift New Member Member

23
    0
    0
    ทั้งหมด 11 คันนะ
    บลูเบิร์ดพลาดช่วงคลอลิฟายด์ไปคันนึง แข่งต่อไม่ได้
    ก็เลยเหลือ10คัน

ก็เลยมีมาสด้า(ฟอร์ด) ไปอยู่คนเดียวเลย
    :cry::cry::cry:

14. weed

12
    0
    0
    ไปแค่คันเดียวก็ยังดีครับ....อย่างน้อยก็ไปเป็นตัวแทน ชาวมาสด้า+ฟอร์ด ผู้มีใจรักในกีฬามอเตอร์สปอร์ตไง :cool:

ปล.ตัวป่วนอีกลำกำลังจะมา :D

15. weed

12
    0
    0
    ขอบพระคุณ :cool:

....อย่างที่บอก ไม่จำเป็นต้องแรงก็แซงได้ 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้