ขอสอบถามราคาเครื่องหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย chawwalit, 5 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chawwalit

chawwalit New Member Member

14
    0
    0
    ที่บ้านผมมี b-14 อยู่คันนึงอ่ะครับครับแต่อยากจะเปลี่ยนเครื่องอยู่พอดี
    อยากถามว่าตอนนี้ราคาเครื่อง

1.SR16VE
    2.SR20VE 20V
    3.SR20DET Bluebird U13

มันราคาเท่าไหร่บ้างอ่ะครับจะได้เตรียมงบถูกว่าจะซื้อรุ่นไหนอ่ะครับ

2. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    เคยไปถามช่วงเดือนเมษาครับ

เชียงกง ปทุมวัน เปิด SR16ve พร้อมเกียร์ธรรดา 28000 ครับ
    เชียงกง บางนา เปิด SR20ve พร้อมเกียร์ CVT 22000 ครับ ไม่มีชิบเกียร์ + หน้าปัด ถ้ารวม ประมาณ 28-30000 ครับ
    ส่วน DET ไม่รู้ราคาครับ

ความคิดผม ลงแค่ SR16ve ก็เหลือแล้วครับ ตอนนี้ผมยังอยากได้เกียร์ธรรมดาเลย

---------- Post added at 21:09:36 ---------- Previous post was at 21:09:15 ----------

เคยไปถามช่วงเดือนเมษาครับ

เชียงกง ปทุมวัน เปิด SR16ve พร้อมเกียร์ธรรดา 28000 ครับ
    เชียงกง บางนา เปิด SR20ve พร้อมเกียร์ CVT 22000 ครับ ไม่มีชิบเกียร์ + หน้าปัด ถ้ารวม ประมาณ 28-30000 ครับ
    ส่วน DET ไม่รู้ราคาครับ

ความคิดผม ลงแค่ SR16ve ก็เหลือแล้วครับ ตอนนี้ผมยังอยากได้เกียร์ธรรมดาเลย

3. chatchawat

chatchawat New Member Member

103
    0
    0
    ผมว่าSR16VE (ฝาน้ำเงิน)ไม่น่าจะได้ราคานี้แล้วนะครับ ผมเช็คมาของครบๆน่าจะเกือบ40000
    ส่วน SR16VE N1 (ฝาแดงที่คุณโก๋วางอยู่)แปดหัวฉีดล่าสุดราคา 100000 แล้วครับ ดูจากbodyรถแล้วผมว่าเล่นSR20VVLน่าจะสนุกกว่า
    ผมลองเล่นดูแล้วครับ วายสายจบขับสนุกมากๆ

4. chawwalit

14
    0
    0
    ขอบคุณมากครับพี่ทุกคน เอ่อ แต่ว่าไอ้เจ้า sr20VVL มันราคาเท่าไหร่อ่ะครับ

5. chatchawat

103
    0
    0
    ราคาเครื่องพร้อมเกียร์ครบๆน่าจะอยู่ประมาณ 35000 ครับ แล้วแต่ว่าที่ไหนจะเปิดราคาเท่าไรครับ
    บางที่ก็ไม่ถึงนะลองเช็คดูหลายที่ครับ

6. chatchawat

103
    0
    0
    ราคาเครื่องพร้อมเกียร์ครบๆน่าจะอยู่ประมาณ 35000 ครับ แล้วแต่ว่าที่ไหนจะเปิดราคาเท่าไรครับ
    บางที่ก็ไม่ถึงนะลองเช็คดูหลายที่ครับ

7. chawwalit

14
    0
    0
    ขอบคุณคราบมากมาย

8. chawwalit

14
    0
    0
    อัพครับ ขอสอบถามอีกทีนะครับ มันมีตัว SR20DET Avenir W11 อยากสอบถามราคาหน่อยอะครับ

เห็นอ่านดูในข้อมูลว่า มันเป็นเครื่องที่สภาพดีอะครับ

9. chawwalit

14
    0
    0
  10. kooljo

516
    18
    0
    รีบไป บางนาซอย 8 ร้านชื่อ โจ้ อะไหล่ยนต์ เลยครับ เขากำลังโละร้าน แบบขายยกร้าน ให้กับอีกร้านหนึ่ง

มีเครื่อง SR20VE แน่นอน ราคาของครบทุกชิ้น รวมหน้าปัด 28,000 บาท แน่นอน ครับ บอกไปเลยว่า นิสสันเซนทราสีแดง ตัวอ้วนๆ บอก บอกว่า มันก็ซื้อได้ราคา 22,000 บาท ได้เครื่อง +เกียร์ CVT เอง ตัวนี้สายครบ ผมให้ 28,000 บาทเลย

ปล. ตัวนี้มาทั้งแพครับ สายครบ ตอนนี้มันมาขู่ผมว่า เอาเกียร์เป่า สายครบขอ 10,000 บาท ผมได้แต่ทำหน้าจ๋อยแดก

---------- Post added at 21:52:51 ---------- Previous post was at 21:52:34 ----------

รีบไป บางนาซอย 8 ร้านชื่อ โจ้ อะไหล่ยนต์ เลยครับ เขากำลังโละร้าน แบบขายยกร้าน ให้กับอีกร้านหนึ่ง

มีเครื่อง SR20VE แน่นอน ราคาของครบทุกชิ้น รวมหน้าปัด 28,000 บาท แน่นอน ครับ บอกไปเลยว่า นิสสันเซนทราสีแดง ตัวอ้วนๆ บอก บอกว่า มันก็ซื้อได้ราคา 22,000 บาท ได้เครื่อง +เกียร์ CVT เอง ตัวนี้สายครบ ผมให้ 28,000 บาทเลย

ปล. ตัวนี้มาทั้งแพครับ สายครบ ตอนนี้มันมาขู่ผมว่า เอาเกียร์เป่า สายครบขอ 10,000 บาท ผมได้แต่ทำหน้าจ๋อยแดก

11. kooljo

516
    18
    0
    อ้อ ลืมบอกไปครับว่า SR16VE นี่ราคาโคดของโคดผันผวนเลย

เดือน 5 เดินไปเชียงกง ปทุมวัน เขาเปิดราคามา 25000 บาทครับ เป็นร้านขายเครื่องยนต์ธรรมดาๆ มีเครื่องหลายๆ ตัววางเกลื่อน

แต่พอไปเดิน เชียงกง บางนา เป็นพวกร้านขายของแต่ง อยู่ท้ายซอย (ใกล้ๆ กับซอย 8 ที่เป็นซอยขวางปิดทุกซอยอะ) บอกขาย 60,000 บาททั้งแพ ......... ผมได้แต่อ้าปากค้าง เครื่องก็ SR16VE ฝาสีฟ้าธรรมดา เกียร์ธรรมดา ไม่มีไรพิเศษ แพงได้ใจ

บอกไว้ก่อนเลยว่า ร้านที่สะสมของแต่งเยอะๆ ขายของแพงได้ใจทุกอย่างครับ พยายามเดินเลี่ยงร้านพวกนี้ไว้ครับ แล้วไปดูร้านที่ขายแต่เครื่องอย่างเดียว จะได้ราคาถูกกว่าเยอะเลย

ผมยกตัวอย่าง ราคาท่อไอเสีย ในเวปเราบางคนในนี้ ก็ยังขายถูกกว่า ในเชียงกงที่เป็นร้านขายของแต่งอีกครับ คุณเข้าไปร้านพวกนี้ ดีอย่างตรงคุณได้ของเทพ หาของเทพได้ง่าย แต่ผมแนะนำว่า ลองไปเดินร้านธรรมดาก่อนดีกว่า ไม่มีค่อยเข้าร้านพวกนี้ครับ

อย่างร้านบางร้านก็มีโช๊คทานาเบะ ของ CK หลุดเข้ามา ขายกัน สองพันห้าเอง หรือ สัปดาห์ก่อนไป เห็น โช๊ค เทอิน ติดเครื่องอะไรมาไม่รู้ รู้สึกจะเป็น VR5 ของการ์แลนท์ ขาย 3 พัน เอง แต่ถ้าหลุดไปถึงร้านแต่งรับรอง ไม่ได้ราคานี้แน่ๆ

แต่ถ้ามีตังค์ซื้อเครื่อง 1 แสน ผมแนะนำไปลง SR20VE 20V ดีกว่า ในเวปประมูลญี่ปุ่น ประมูลแค่ 6 หมื่น หาร้านเชียงกงที่รับนำเข้าให้จะได้เสียภาษีน้อยหน่อย ผมว่า ประมาณแสนหนึ่งก็น่าจะได้ เครื่อง SR20VE 20V แถมเกียร์ธรรมดา 6 สปีด ยอดเทพ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้