ถามเรื่องคอพวงมาลัย RT 100

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย fuct, 14 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fuct

fuct New Member Member

39
    0
    0
    จะเปลี่ยนจากพวงมาลัยที่ติดมากับรถ เป็นพวงมาลัยแต่งครับ

ไม่ทราบว่าพวงคอพวงมาลัยที่ขายกันทั่วไป ยี่ห้อ BOSS ฯลฯ ที่ใช้กับรถโตโยต้าทั่วไปเนี่ยใส่กับ RT 100 ได้มั๊ยครับ

2. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    บอกที่ร้านว่าเอาคอพวงมาลัยของโตโยต้าครับ ใช้ด้วยกันได้ถ้าเอาไม่ตรงรุ่นมาเดี๋ยวไฟเลี้ยวจะไม่ตีกลับครับ

3. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ตอนที่ผมซื้อ ผมบอกเค้าว่า เอาของ TOYOTA CORONA RT ปีประมาณ75-80แล้วเค้าก็หยิบให้ครับ เค้าจะมีเบอร์ระบุไว้ครับ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นเบอร์2นะครับ
    ลองสอบถามที่ร้านดูนะครับ แต่ถ้าไม่ใช่ต้องขอโทษด้วยนะครับ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 พฤศจิกายน 2009
  4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    มีขายแน่นอน

5. fuct

fuct New Member Member

39
    0
    0
    ซื้อมาแล้วครับเป็นของ Boss เบอร์ 2 อย่างที่คุณ audy! บอกไว้เลย

ใส่แล้วไฟเลี้ยวตีกลับตามปกติแหล่มมาก

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ :D

6. audy!

1,075
    2
    0
    ยินดีด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขสนุกกับการแต่ง RT100 คันเท่นะครับ:)
    ว่างๆโพตส์รูป RT100ให้ชมบ้างนะครับ:)

7. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ว่าแต่คุณอัดเมื่อไหร่จัดกระจกมุมเนี่ย ผมล่วงหน้าไปแล้วนะ อิอิ :D:D

8. audy!

1,075
    2
    0
    ตั้งแต่เปลี่ยนกระจกใหม่ มีรูปมาฝากเท่มากเลยนะครับ
    ส่วนตัวผมต้องทำใจนิดนึงอ่ะครับ เพราะว่าต้องเจาะรถด้วยอ่ะครับ
    แต่อยากเท่ก็ต้องทนหน่อยครับ ขอเวลาแป๊บนึงครับ:)

9. golf the zeed

3,808
    7
    38
    แหะ ๆ พอดียังเห่ออยู่อ่ะครับ :D:D ตอนแรกผมก็นึกว่าเจาะเยอะครับ
    ที่ไหนได้ข้างละ 2 รูน๊อตเองครับ อิอิ . ลืมถ่ายรูปขั้นตอนการติดมาให้ดู มัวแต่ช่วยน้าเหลิมทำอยู่ :D:D:D

10. audy!

1,075
    2
    0
    คุณกอฟล์พอจะแจ้งได้มั้ยครับว่าไปจัดกระจกข้างมาจากไหนครับ ขอบคุณครับ
    แบบว่าชักจะเกิด กิเลสครับผม :):D:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้