Civic EG6 ( หมั่นโถว ขาวอวบ )

การสนทนาใน 'Cars Show' เริ่มโดย Tee@Abuser, 6 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    Honda Civic EG6 ขาวอวบๆ

กลับมาอีกครั้งค้าบบ กับผลงานรูปถ่าย คราวนี้
    อาจจะแปลกๆจากทุกครั้งที่เคยถ่ายมา ลองเปลี่ยนรูปแบบดูคับ แบบเดิมๆมันซ้ำจนเบื่อเเร้ว รอบนี้ลองทำเป็น Studio เคลื่อนที่ดูคับ จะเรียกมือใหม่ก็กลัวโดนด่า เอาเป็นว่าถ่ายไม่ค่อยเป็นต้องค่อยๆหัดไปอะคับ ^^

มาพบกับ Civic EG ที่อาจจะเดิมไปหน่อย ( รถบ้านใช้งานอะคับ คันเนี๊ย )

ภายนอกทำเดิมๆสไตล์ตัวนอกเลย อาทิเช่น คิ้วเทา ลิ้นหน้า Sir ซันรูฟ การ์ดซันรูฟ และของหายากเช่น กรอบป้ายทะเบียนยาว ( US )

ภายในตุ๊กแก คอนโซลดำ ยกชุด + โรลบาร์ Safety 21 ไม่หลบคอนโซล

เครื่อง B16A เทคใหญ่เดิมๆ เกียร์ธรรมดา LSD. Cucso + ท่อ FGK ยกเส้น

ช่วงล่าง KYB + ล้อใบพัด และยางดีๆสักชุดนึง

ประมาณเนี๊ยอะคับ ที่เหลือดูตามรูปเลยแล้วกันนะคร้าบบบ

อุปกรณ์ : Nikon D300 + 17-55 F2.8 + Sigma 10-20 + Flash SB600,800 + ขาไฟ+ร่ม + ขาตั้งกล้อง Manfrotto + สายลั่นชัตเตอร์

สถานที่ : มอเตอร์เวย์ ( วงแหวนกาญจนา ) ช่วง เสรีไทย-แฟชั้น ตรงข้ามสนามแข่ง Formula D

เวลา : ประมาณ 4 ทุ่ม-ตี 3 ( ที่ใช้ถ่ายคันเนี๊ย )

เทคนิค : ไม่มีอะเลยอะคับ เพิ่งหัดจัดไฟแบบเนี๊ยครั้งแรก

Special Thank
    เพื่อนเก่งที่ใช้ยืม Lens เทพๆ + แฟลชเพิ่มอีกตัว
    เหล่าๆพี่น้องชาว สหกรณ์ 17 ที่ไปอยู่เป็นเพื่อนกัน คอยช่วยถือไฟ จับขาไฟ ยกของ ( คุยกับตำรวจทางหลวงด้วย 55+ )

ถ้าไม่มี เพื่อนๆพี่ๆ เหล่านี้ คงจะไม่มีผลงานชุดนี้ออกมาคับ ขอบคุณมากๆคร้าบบ

^^

[​IMG][​IMG]

2. Tee@Abuser

740
    29
    0

3. Tee@Abuser

740
    29
    0

แถมภาพเบื้องหลังหน่อยนึง 55 ยังไงก็ติชมกันได้นะคร้าบบบบ

WiN_WiN ถูกใจสิ่งนี้
  4. gok

gok New Member Member

8
    0
    0
    ถ่ายรูปสวยจัง รถก็สวยด้วยยยย

แหล่มมมมมมมมม

5. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    รถสวย+ถ่ายรูปเก่งครับ แจ่มเลย

6. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    ผลงานคุณภาพอีกเช่นเคย :)

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขาว สวย หมวย อวบ สวยมากเลยคับ ถ่ายรูปเก่งมากๆเลยคับ

8. mink_b16

mink_b16 New Member Member

45
    1
    0
    กรี๊ดดดด........ดดดดด!!!!!!!!!!!!!!!! จานตี้คร้าบบบบบบบบบบ สุดยอดมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ช๊อบชอบคร้าบบบบบ สุดยอด!!!!!!!:thumb:

9. OO_M-Club

OO_M-Club New Member VIP

63
    0
    0
  10. แหม รถบ้านมีโรลบาร์ เครียดเลยนะ สวยมากคับ ชอบรูปกางประตูมากที่สุด

11. BRITE-BLR

BRITE-BLR New Member Member

350
    21
    0
    รูป+รถ สวยมากๆ

12. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    รูปสวยมากๆ จากใจเลย

13. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    โคตรงามจริงๆ อยู่ด้วยตั้งแต่เริ่ม จนถ่ายเสร็จ บรรยากาศดีมาก ลมเย็นสบาย ก่อนทางเปิดขออีกรอบนะ แหล่มจริงๆ

14. mink_b16

mink_b16 New Member Member

45
    1
    0
  15. tastesense

tastesense New Member VIP

82
    6
    0
    สไตล์นี้สวยครับ
    ชอบๆ

16. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    แนวนี้แจ่มเลยว่ะตี้ ชอบๆๆ

17. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    เรียน ม รังสิตรึเปล่าครับ คันนี้คุ้นๆ ครับ

รถสวย รูปสวย อยากได้รูปเเบบนี้บ้างจังครับ ได้ฟิลดี

18. Palm@i-teq

Palm@i-teq New Member Member

2,618
    17
    0
    ฝีมือดีวันดีคืนเลยนะครับตี้

ผมปามเอง

19. moomi

moomi New Member Lady Member

372
    2
    0
    สวยงามมากครับทั้งรถ ทั้งตากล้อง ยกนิ้วให้เลย

20. *ChiNoBu*

*ChiNoBu* New Member Member

213
    2
    0
    ภาพสวยมากคับ

21. OO_M-Club

OO_M-Club New Member VIP

63
    0
    0
  22. oat@colorkey

oat@colorkey New Member Member

356
    18
    0
    สวยด้ายใจไปเรยคร้าบ:cool:

23. BOY-B16

BOY-B16 Member VIP

433
    7
    18
  24. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ชอบจอดหน้าตึกดนตรีประจำด้วยครับ อิอิ:D

25. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    รถก็เนียน+ถ่ายรูปได้สวยมากคับ

26. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ว่าเเล้วว่าต้องใช่ เดินขึ้นตึกไปเอารถทีไรเจอทุกที สงสัยอยู่เหมือนกันว่า ไปม กี่โมงจอดที่เดิมประจําเลยยย ผมไปม วนไม่ตํ่ากว่า2 รอบทุกรอบบบ วนดูสาวนะหุหุ

27. วุฒิ eg

วุฒิ eg New Member Member

800
    15
    0
    สวยมากครับขาวอวบ ๆ

28. ReTRO RACER

ReTRO RACER New Member VIP

125
    0
    0
    ผลงานดีมีคุณภาพ อีกแล้วครับท่าน

ปล.ถึงเจ้าของ อย่าซัดมากหละ เด๋วเสื้อเต็ดไอ้ส่วนที่ไม่ได้รับแรงแม่งจะแตกคาตีน....หรือคามือช่าง(วะ) อีก

29. รูปสวย รถสวย คราบบ

30. kwaw_69

kwaw_69 New Member Member

211
    12
    0
    โห่ะๆรูปสวยจริงๆครับ

รถก็แหล่ม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้