มีวิธีในการเลือกซื้อหม้อน้ำEK มือ2 ยังไงบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 6 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    1. ดูยังไงว่าไม่รั่ว หรือ ว่าไม่มีปัญหาอะไร
    2. แล้วเรื่องคอเล็กคอใหญ่นี่คืออะไรแล้วแบบไหนดีกว่ากัน
    3. พอได้มาแล้วเราก็ให้ร้านหม้อน้ำผ่าล้างได้ใช่ป่ะครับ
    4. แล้วถ้าของ EK เบิกใหม่ราคาเท่าไรครับ
    ขอบคุณมากครับ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ถ้ารถชนมา หม้อน้ำเสียหายหนัก ก้อสมควร ซื้อใหม่

แต่ถ้า รั่ว ก้อพอ ซ่อมเอาได้

ให้คนขายรับประกันมา ถ้ารั่ว คืนตังค์

3. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ตาดีได้ ตาร้ายเสีย ครับ ต้องเลือกดูดีๆ ครับ

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    รอเก็บความรู้ครับ

5. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    ของที่มีความจำเป็นในการใช้งาน แนะนำให้เปลี่ยนใหม่ คับ อย่าเสียน้อยเสียยากเด๋วงานจะเข้า ไม่คุ้ม ซื้อใหม่ก้อใช้จนลืมไม่ต้องกังวล กลัวเจ๊ง ขับสบายใจ จะเอาแบบซิ่ง หรือเบิกใหม่ได้ทั้งนั้น ของผมเบิกแบบ มีเนียม ฝาพลาสติก จำไม่ผิดอยู่ ราว 5,600บ. ถ้าแบบทองแดง น่าจะอยู่ราว 3,000 ปลาย ถึง 4,000 ต้นเนี่ยแหละ คับ รับประกันหลังการขายและติดตั้ง อีก 6 เดือน หรือ 10.000 กม.ด้วย อ้อแบบมีเนียมเป็น 2ชั้น คอใหญ่ สำหรับเครื่อง บล็อก บี คับ ลองตัดสินใจดู แค่ความคิดเห็น คับ

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เชียงกงเพียบเลย ผมก็ใช้อยู่ให้เค้ารับประกันเอาครับ บล็อคบี ผมซื้อมา 2000 บาทครับ

7. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ดูที่คราบตระกรันคับ ถ้าเป็นสีขาวๆ เหมือนกาต้มน้า ใช้ได้เลยคัย ไม่มีตัน ระบบปกติ

แต่ถ้าเป็นคราบสนิม หรือ คราบโคลน สีอื่นๆ ห่างๆไว่ดีกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้