เบรค ats ดีไหมครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Oryor, 22 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    พอดีกำลังอยากเปลี่ยนเบรคใหม่

เลยอยากจะทราบว่า ats มันดีไหมถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่น
    มีใครที่ใส่ไปแล้วบ้าง
    เป็นยังไงบ้างครับ มีสั่นมีเสียงหรือเปล่า
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
  3. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
  4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

5. otto9116

otto9116 New Member Member

77
    13
    0
  6. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    อีกตัวเลือกคับ Carbonic ราคาน่าสนใจ คุณภาพใช้ได้เลย

ชองบ้านเรานะ

มีชุดเบรคมือแยกด้วย :D:D:D

7. jung_za_

jung_za_ New Member VIP

735
    7
    0
    เพื่อนใช้ก้อดีนะคับ

8. will_s

will_s New Member Member

9
    0
    0
    ส่วนตัวใช้อยู่ถือว่าคุ้มราคามากๆครับ ใช้มาปีกว่าแล้วยังไม่มีปัญหาอะไรเลย แถมช่วยชีวิตผมมาหลายครั้งแล้ว

มีรุ่นพี่คึงนึงก็เปลี่ยนจาก Endless มาเป็น ATS ยังบอกว่าดีเลยครับ

แต่ข้อเสียคือมันไม่เท่เหมือนพวก Brand ดังๆแบบ Brembo Stoptech APRacing พวกนั้นนะสิครับ T_T

9. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ถ้าเทียบกับเบรคทั่วๆไป มันก็ดีกว่าอยู่แล้วคับ

แต่ถ้าเทียบกับ AP Racing, Performance Friction, Alcon, Tarox, Stoptech, Project Mu, หรือหลายๆแบนด์ดังๆ มันจะดีกว่ารึเปล่า นั่นเป็นอีกเรื่องนึงคับ

ต้องถามว่าที่ถามมาว่า "ดีมั้ย" เทียบกับอารายและดีในด้านไหนคับ

10. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ผมว่าผู้ถามน่าจะถามหมายถึง คุณภาพ เมื่อเทียบกับราคานะครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้