ใครทราบวิธีติดตั้งหม้อลมเบรคบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย DaiSy_14, 7 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    ซื้อมาแล้วยังไม่ได้ติดเลย จะเปลี่ยนจากชั้นเดียวเป็นชั้นครึ่งอะครับ ไม่รู้ต้องทำไงบ้าง ขอบคุณครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ถอดของเก่าออกแล้วใส่ของใหม่เข้าไปแล้วก็ไล่ลมเบรคใหม่
    หม้อลมใหม่ที่ซื้อมาเป็นแบบมี ABS หรือเปล่าครับเพราะบางรุ่นเกลียวน๊อตแป๊ปเบรคมันจะใหญ่กว่า
    วิธีการก็ไม่ยากแต่น๊อตมันจะถอดยากนิดหน่อยเพราะมันแคบน๊อตเบอร์ 12 สี่ตัวน็อตแป๊ปเบรคสองตัว
    และสลักที่ล็อกกับขาเบรคใช้เวลาทำพอสมควร

3. knifez

knifez Member Member

126
    0
    16
    ขออนุญาตเสริมหน่อยครับ

ถ้าไม่เคยเปลี่ยน ระวังมากๆนะครับ เหล็กแผ่นบริเวณนั้น คมพอสมควรครับ และอาจมีสนิมด้วยครับ

4. knifez

knifez Member Member

126
    0
    16
    ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้