พวงมาลัยหนักๆ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Crazy_m, 22 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Crazy_m

Crazy_m New Member Member

93
    0
    0
    พวงมาลัยรถมันหนักๆ อ่ะครับ ช่วงเลี้ยว ช่วงถอยรถ บางครั้งนะครับ ไม่ทราบว่ามีปัญหาตรงไหน

รบกวนผู้รู้ทีนะครับ

2. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ลองดูเพาว์เวอร์พวงมาลัยครับ เคยเป็น หนักๆ แบบนี้ ปรากฎว่าสายเพาว์เวอร์รั่วครับ

3. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ตามนั้นเลยครับ

เช็คสายพานด้วยว่าตึงดีป่าว

4. bannok-man

bannok-man New Member Member

151
    0
    0
    แอร์เสียงดัง

เรียนสอบถามหน่อยครับ เวลาเปิดแอร์(กด A/C)มีเสียงดัง แกร๊ก ๆ ขณะวิ่งถ้ากดเครื่องยนต์จะถูกดึงกำลังอย่างมาก (รถชลอตัวอย่างเห็นได้ชัด) มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ

5. bannok-man

bannok-man New Member Member

151
    0
    0
    ขออภัย

โทษทีครับผิดกระทู้ไปหน่อย ย้ายครับย้าย

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เช็คสายพาวเวอร์เลยครับ อาจจะรั่ว เหมือนของผมเลย รั่วนานแล้วแต่ยังไม่ได้ทำซักที หนักพอสมควร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้