เมื่อคืนตอนหัวค่ำยางแตกบนทางด่วน

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย bunphot2000, 11 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    วิ่งอยู่บนทางด่วนจะไปส่งลูกขึ้นเครื่องที่สนามบินใก้ลถึงทางจะออกสุวรรณภูมแล้ว ยางหลังมันแตกรอดมา
    ได้ก็บุญแล้ว ขอบคุณนายโอมที่เอายางอะหลั่ยมาให้และพาลูกผมไปส่งจนขึ้นเครื่องทันแบบเฉียดฉิว ขอบคุณนายโอ๊ค นายกบที่โทรมาถามไถ่ ขอบคุณรถเซอร์วิสของทางด่วนที่มาช่วยเปลี่ยนยาง เดี๋ยววันนี้จะถ่าย
    รูปมาให้ดูว่าทำไมยางแม่งห่วยแตกชิบ.......ยี่ห้อSy.........ผลิตที่ประเทศMa..........ยางปี07 สาปส่งแม่งเลยครับ:cry:

2. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
    ดีแล้วพี่ที่ปลอดภัยครับ
    ถือว่าฟาดเคราะห์

ว่าแต่ว่า
    ตอนที่แตกวิ่งเท่าไหร่ครับ

3. bunphot2000

555
    0
    0
    ตอนแตกวิ่งอยู่160 ทางด่วนเรียบๆแต้ๆมันดังพับๆๆๆๆๆๆๆแล้วรถกํส่ายก้นส่ายไปส่ายมา ด้วยประสบกามเอ้ยการณ์เราก็พยายามประคองพวงมาลัยให้ดีแล้วปล่อยคันเร่งห้ามเหยีบเบรคเด็ดขาดนะ ประคองรถเข้าข้างทาง เดี๋ยววันนี้จะเอารูปมาให้ดูกัน ป.ล.บทเรียนของชีวิตหวะที่ตายหรือบาดจากเหตุการแบบนี้ก็น้อยซะเมื่อไหร่ละ ดีนะที่มันยังเป็นทางตรงถ้าเป็นทางโค้งละก็ไม่อยากคิด3ชีวิตในรถ

4. leksuthat

leksuthat New Member Member

71
    0
    0
    พ่อโสธรคุ้มครองงง

5. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ปลอดภัย ก็ดีแล้วพี่ ลองถามลูกพี่ดูนะ ว่าเกียร์ธรรมดา มันดีก่าโอโต้ป่ะ

ปล. ล้ออะไหล่ อยู่ที่พี่เลยไม่กล้าเอา 623 วิ่งเลย เอามาคืนด้วยน้า

6. bunphot2000

555
    0
    0
    ดู...ดู๊....ดู..ดูเมนทำ

ยางปีไรห่วา

7. bunphot2000

555
    0
    0
    ใส่ยางอะหลั่ยของนายโอม ยึดแล้วเว้ยอยากได้คืนตามมาเอาละกัน รออยู่ที่....ฉะ..บาร์555555555 ขอบคุณนายโอมอีกครั้งนะ เออ.ลูกของพี่เค้าบอกว่ารถนายแรงจิงหวะ..

8. bunphot2000

555
    0
    0
    จริงของนายนะคนเมาพระคุ้มครอง...........

9. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    พี่เจี๊ยบแต่งรถแนวใหม่เหรอพี่ แนวมาก ขอบอกกกกก

10. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
  11. leksuthat

leksuthat New Member Member

71
    0
    0
    ล้อจากญี่ปุ่นเชียวนะ บี๋ อินเตอร์

12. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ยางนี่คือ ที่เอามาใหม่หลอเพ่เจี๊ยบ !!!

โชคดี น๊ะไม่เปนรายงะ !!

แม็ก เปนไงมั่งเพ่

หรือต้องเปลี่ยนอักชุด !!!

13. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    ทีหลังอยู่แถวบางนา มีไรให้ผมช่วยโทรมาก็ได้คับลุงเจี๊ยบ อิอิ 0838872203 แต่ยางอะไหล่ผมไม่มีนะคับ อิอิ

14. พี่คับ เอาแม๊กไปเช็คร้าวด้วยนะครับ
    ผมมีประสบการณ์เมื่อ สงกรานต์ ขับอยู่ดีๆแตกซะงั้น
    กลับมาถึงกรุงเทพแจ้งเปลี่ยนไปเส้นนึง ขับได้ อาทิตย์ เดียวแตกอีก
    เลยเปลี่ยนอีก ใช้ไป แตกอีก เครมไม่ได้ ด้วยเพราะ เค้าบอกว่าไม่ได้ เปนที่ยาง
    เช็คไปเช็คมาแม๊ก ร้าวเป็นร่องนิดเดียวมองไม่เหน ต้องแบบจ้องเพ่ง จะเหน
    เลยเปลี่ยน แม๊กพร้อมยางใหม่ ทั้งสี่ ล้อเลยยยอิอิ
    คับยังไง ระวังหน่อยนะครับ เช็คได้ ก้อเช็ค หน่อยนะครับ
    เหนห่วงทุกท่านครับ

15. bunphot2000

555
    0
    0
    ไม่ใช่คับน้องนัท ยางนี้คือยางมาล ไม่ใช่ยางที่เพิ่งเปลี่นใหม่เมื่อต้นปี เมื่อวานนี้นี้ไปเปลี่ยนเป็นเหมือนที่ที่ซื้อมาเมื่อต้นปีแย้วครับ ยางวีรับเบอร์อ่ะขนาด225/45 ขอบ17

16. bunphot2000

555
    0
    0
    เอาบ้างป่าวอ่ะ :cry:

17. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    โชคดีแล้วคับ

18. bunphot2000

555
    0
    0
    ขอบคุณมากคับ เช็คทุกอย่าง100เรียบ เปลี่ยนยางใหม่ แม็กไม่ได้เปลี่ยน
    จุ่มน้ำแม็กไม่คดไม่รั่ว ขอบคุณมากๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้