รบกวนผู้รู้...เวลาขับแล้วพวงมาลัยสั่นๆๆ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย dekdoy@strada, 5 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dekdoy@strada

dekdoy@strada New Member Member

37
    0
    0
    ผมใช้สตราด้าคับ+ล้อ17 ยาง 215/45
    เวลาขับ 80-100 พวงมาลัยมันสั่นๆๆๆ ดิ้นๆๆๆคับ
    ไม่ทราบว่ามันเกิดจากอารัยคับ
    ยางก็ใหม่คับ เพิ่งเปลี่ยนมา ถ่วงล้อ+ตั้งศูนย์แล้ว
    รบกวนผู้รู้ช่วยตอบให้ผมที มันเพิ่งเป็นคับ:cry::cry::cry::cry::cry:

2. ก่อน ถ่วงล้อ+ตั้งศูนย์ ร้านเค้าเช็ดลูกหมากปีกนกให้รึเป่าครับ

3. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ถ้าถ่วงล้อไม่ดีก้อสั่นครับ

ต้องถ่วงจี้จะแน่นอนกว่า

4. In-cung

In-cung Guest

0
    0
    0
    ใช่ครับแบบพี่ด้านบนว่าเลยครับต้องถ่วงจี้ครับ คือว่าโดยส่วนมากแล้วถ้าเป็นล้อที่มีขนาดใหญ่ๆหน้ากว้างๆแล้วเขาจะถ่วงแบบจี้กันเกือบทั้งนั้นครับแต่ก็ต้องในกรณีที่ถ่วงแบบธรรมดาไม่หายก่อนนะครับ ไม่ยากครับให้พี่กลับไปร้านที่ได้ทำการถ่วงล้อ+ตั้งศูนย์แล้วบอกเขาว่ามันสั่นช่วงความเร็วที่นั้นๆแล้วให้เขาจี้ให้รับรองหายชัวครับ อ้อแล้วล้อดุ้งไหมเอย... ถ้าดุ้งก็เป็นส่วนทำให้สั่นนะครับ

5. EG4D

EG4D New Member Member

91
    0
    0
    ใช่คันที่ลายเซ็นต์เปล่า ถ้าใช่ ..ใส่แม็กซ์นี่ครับ ..
    ถ้าแม็กซ์ไม่ดุ้ง ก็ปลอกกันสั่นใส่ยังครับ เฉพาะล้อหน้านะ;)

6. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    ได้ความรู้อีกละ

7. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    ถ่วงจี้กะปลอกกันสั่น อีกเสียงคับ

8. เออใช่เลยใส่ปลอกกันสั่นยังครับ

9. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    นั่นแหละ

10. dekdoy@strada

dekdoy@strada New Member Member

37
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับความเห็นของพี่ๆๆทุกคนนะคับ
    ผมรู้แล้วคับว่าสาเหตุมาจากอะไร ลูกปืนล้อแตกคับ ดอกยางข้างในหายหมดเลย
    ตอนนี้กำลังเอาเข้าซ่อมโดยด่วนคับ

........แต่ขอถามพี่ๆๆๆอีกอย่างคับ........... แต่ขอถามพี่ๆๆๆอีกอย่างคับ...............

วันก่อนผมไปสลับยางและจี้ล้อร้านมันบอกผมว่า จี้ไม่ได้คับ จี้ไปก็ไม่อยู่ ไม่มีผล ได้แต่ถ่วงล้อเท่านั้น
    ผมก็ยัง...งง..งง และก็ยัง งง งง อยู่ว่าทำไมรถคันอื่นๆๆ ที่เขาใช้ยางแก้มเตี้ยเหมือนผมเขาจี้ได้
    แต่รถผมจี้ไม่ได้ (แต่ร้านที่ผมไปทำมันทำครบวงจรนะคับ

11. dekdoy@strada

37
    0
    0
    รบกวนอีกอย่างคับ ไม่ทราบว่าพี่ๆๆพอรู้ใหมคับ
    ว่าร้าน ถ่วงล้อ+จี้ล้อ แถวจรัลสนิทวงศ์ ร้านใหนทำดีๆๆๆ ราคาไม่แรงคับ
    ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะคับ.................ยังไงก็ดีเซลด้วยกัน...แต่ของผมยังเดิมๆๆ...55+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้