##### กลุ่ม NV CLUB โซนขอนแก่น ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพโครงการทอดผ้าป่าเพื่อการศึกษา

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย kku, 24 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพโครงการทอดผ้าป่าเพื่อการศึกษา
    สู่โรงเรียนบ้านป่าขี้ยาง ต. บุ่งค้า อ. เลิงนกทา จ. ยโสธร สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษายโสธรเขต 2​

ที่มาของโครงการ
    เนื่องจากโรงเรียนบ้านป่าขี้ยาง ต.บุ่งค้า อ.เลิงนกทา จ.ยโสธร สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษายโสธรเขต 2 กำลังประสบปัญหาการขาดแคลนเครื่องรับโทรทัศน์และเครื่องรีซีฟเวอร์(receiver)สำหรับการสื่อสารทางไกล ซึ่งอุปกรณ์ดังกล่าวมีความสำคัญสำหรับการให้บริการจัดการเรียนการสอน การพัฒนาทักษะและคุณภาพการเรียนรู้ของผู้เรียน ทางโรงเรียนจึงมีโครงการ “จัดหาสื่อเครื่องรับโทรทัศน์และเครื่องรับรีซีฟเวอร์” ขึ้นมา มีระยะเวลาดำเนินการระหว่าง 1 เมษายน 2552-31 มีนาคม 2553 มีวัตถุประสงค์เพื่อ จัดหาเครื่องรับโทรทัศน์และเครื่องรับรีซีฟเวอร์ โดยขอรับบริจาคจากสถานศึกษาขนาดใหญ่ องค์กร ชุมชน ห้างร้าน บริษัท และเอกชนที่มีจิตศรัทธา

จากปัญหาและโครงการดังกล่าวของทางโรงเรียน กลุ่มผู้ใช้รถยนต์นิสสัน เอ็นวี โซนขอนแก่น(NV Club Khon Kaen) จึงได้มีโครงการจัดตั้งกองผ้าป่าเพื่อการศึกษาขึ้นมา โดยมีวัตถุประสงค์คือ “จัดหาเครื่องรับโทรทัศน์และเครื่องรีซีฟเวอร์ เพื่อให้การสนับสนุนการให้บริการจัดการเรียนการสอนของทางโรงเรียน” โดยทางกลุ่ม NV Club Khon Kaen กำลังดำเนินการรวบรวมปัจจัยเพื่อจัดซื้อเครื่องรับโทรทัศน์และเครื่องรีซิฟเวอร์รวมทั้งสิ่งของหรืออุปกรณ์อื่นๆที่มีความจำเป็นต้องใช้ โดยตั้งกองผ้าป่า ณ บ้านเลขที่ 370/337 หมู่บ้านวีไอพีโฮม 5 ถนนครีจันทร์ ต. บ้านเป็ด อ. เมือง จ. ขอนแก่น 40000

เป้าหมายของโครงการ
    - เครื่องรับโทรทัศน์ จำนวน 6 เครื่อง
    - เครื่องรีซีฟเวอร์ จำนวน 6 เครื่อง
    - ปัจจัยหรืออุปกรณ์อื่นๆที่สนับสนุนการให้บริการด้านสื่อทางไกล

ผลที่คาดว่าจะได้รับ
    - ทางโรงเรียนสามารถให้บริการด้านสื่อทางไกลและโทรทัศน์แก่ผู้เรียนได้อย่างทั่วถึง
    - เป็นการเพิ่มโอกาสให้ผู้เรียนได้รับความรู้และทักษะในการใช้สื่อทางไกลซึ่งจะเป็น ประโยชน์ต่อการพัฒนาศักยภาพการเรียนรู้ต่อไป
    - โรงเรียนสามารถให้บริการแก่ชุมชนในเขตบริการได้ในบางครั้งบางคราว
    - ความสมัครสมานสามัคคีของบุคคลในกลุ่ม หมู่คณะ ชมรม สมาคม องค์กร หน่วยงานต่างๆตลอดจนสังคมและคนในชาติเดียวกัน
    - เป็นบุญกุศลและความสุขทางจิตใจ

การดำเนินการ (มิถุนายน - พฤศจิกายน 2552)
    - มิถุนายน 2552 กลุ่ม NV Club Khon Kaen จัดทำเอกสารหลักการและที่มาของโครงการ
    - กรกฏาคม-ตุลาคม 2552 ดำเนินการประชาสัมพันธ์บอกบุญสำหรับท่านที่มีจิตศรัทธาจะร่วมเป็นเจ้าภาพ โดยทางกลุ่ม NV Club Khon Kaen จะรวบรวมปัจจัยเพื่อจัดซื้อเครื่องรับโทรทัศน์และเครื่องรีซีฟเวอร์ นอกจากนั้นก็จะขอความอนุเคราะห์ บอกบุญและขอรับบริจาคจากบุคคล สมาคม ชมรม หน่วยงาน องค์กร ห้างร้าน บริษัท เอกชนและอื่นๆที่มีจิตศรัทธาร่วมต่อยอดผ้าป่าเพื่อการศึกษาครั้งนี้ โดยทางกลุ่มจะรวบรวมสิ่งของและอุปกรณ์ที่จัดซื้อ หรือที่ได้รับการบริจาคมา รวมทั้งปัจจัยที่เป็นเงินตั้งเป็นกองผ้าป่า ณ บ้านเลขที่ 370/337 หมู่บ้านวีไอพีโฮม 5 ถ.ศรีจันทร์ ต.บ้านเป็ด อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000 เบอร์โทรศัพท์ 084-5115227 สำหรับท่านที่ต้องการร่วมเป็นเจ้าภาพโดยการบริจาคเงิน สามารถบริจาคได้ที่ ธนาคารกรุงไทย สาขาย่อยมหาวิทยาลัยขอนแก่น ชื่อบัญชี นายจักรพันธ์ ศรีประเสริฐ หมายเลขบัญชี 438-1-20230-9
    กำหนดการทอดผ้าป่า ที่โรงเรียนบ้านป่าขี้ยาง ต.บุ่งค้า อ. เลิงนกทา จ.ยโสธร ในวันเสาร์ที่ 31 ตุลาคม 2552 เวลา 10.59 น.

โอกาสนี้ทางกลุ่ม NV Club Khon Kaen จึงขออนุญาตบอกบุญท่านที่มีจิตศรัทธาร่วมเป็นเจ้าภาพกองผ้าป่าเพื่อการศึกษาครั้งนี้ โดยจะขอรับการสนับสนุนด้านปัจจัยและขอรับบริจาคเครื่องรับโทรทัศน์,เครื่องรับสัญญาณดาวเทียม(receiver) ตลอดจนอุปกรณ์อื่นๆที่เกี่ยวข้องและเป็นประโยชน์สำหรับระบบการศึกษาโดยใช้สื่อทางไกล โดยสามารถติดต่อบริจาคและให้การสนับสนุนได้ตามที่อยู่,เบอร์โทรศัพท์และหมายเลขบัญชีธนาคารดังที่ได้กล่าวมาแล้ว

ท้ายที่สุดนี้ทางกลุ่ม NV Club Khon Kaen ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุนโครงการผ้าป่าครั้งนี้ ขอให้กุศลผลบุญอำนวยชัยให้ท่านและครอบครัวตลอดจนญาติ,มิตร,สหาย มีความสุขความเจริญตลอดไป

กลุ่ม NV Club Khon Kaen

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มิถุนายน 2009
  2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    :D:D
    รับทราบครับพี่นัน :D
    พี่น้อง กทม .. ร่วมจิตศรัทธา ได้ที่ผมนะครับ

ธนาคาร ไทยพาณิยช
    บัญชีออม ทรัพย์ ที่ 347 2 33 232 4
    สาชาถนนกิ่งแก้ว
    โทร 086 8819088

:D:D
    รายนามผู้บริจาค จะประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน

3. kku

772
    40
    0
    ขอบคุณมากๆนะครับแจ๊ค

4. อยากร่วมทำบุญด้วยครับ

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เชิญร่วมทำบุญด้วยกันครับ:D:angel::angel::angel:

6. สร้างอนาคตของชาติ ด้วยการสนับสนุนเยาวชนครับ

7. เงี้ยบบบบบบบบบบบเงียบ :cry::cry::cry::cry:

8. kku

772
    40
    0
    สิ้นเดือนอีกแล้ว เหลือเวลาอีกสี่เดือนแล้ว

9. Boomey

Boomey New Member Member

192
    2
    0
    ทำบุนกัน

10. กำลังหาเงินอยู่เด้อครับ

11. nvclub030

nvclub030 New Member Member

1,074
    17
    0
    ทำด้วยคนครับ

12. ทำบุญกับเด็กซะบ้าง ทำบาปกับเด็กมาหลายหนิ สุดท้ายโดนรุ่นพี่หลอกเจาะไข่แดง สมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

13. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    อยู่ใกล้กับบ้านเราแท้ๆ แต่ไม่มีโอกาส ขออนุโมทนา ด้วยนะครับ

14. เห็นตาพ อาร์ทจะมาร่วมอยู่นะครับ ยังไงก็ขอเชิญละกันครับ

15. mzjeng

mzjeng New Member Member

89
    0
    0
    งานนี้ สาวๆเพียบ ครับ ชวนเยอะ ครับ ฝากไปนั่งรถ พี่สัก 2-3 คนเด้อ

16. kku

772
    40
    0
    ท่านใดมีทีวีหลายเครื่องเหลือใช้ หรือไม่ค่อยได้ใช้อยากบริจาคเข้ากองผ้าป่าก็ยินดีนะครับ การดำเนินงานช่วงนี้อยู่ในระหว่างประสานงานกับกรรมการแต่ละสายครับ :D

17. kku

772
    40
    0
    เอาไปเลยร้อยซอง..........:D สาวๆ....:p. รถว่างหลายคันครับ

โลโก้ด้านล่างฝากให้แจ๊คนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กรกฎาคม 2009
  18. kku

772
    40
    0
    ต้องขอบคุณทุกท่านที่ช่วยๆกันแล้วก็กับข้าวแซ่บๆแม่บ้านตาโต้งด้วย รูปที่ทำงานเมื่อคืนอยู่ในกล้องตาโต้งเด้อ

19. nvclub030

1,074
    17
    0
    ของพี่รับ 20 ซอง ที่อยู่ สำนักงานสาธารณสุขอำเภอชาติตระการ อำเภอชาติตระการ จ.พิษณุโลก 65170 จร้า ช่วยเหลือเต็มที่จร้า

20. ขอบคุณมากครับ.......พี่อาร์ทพี่เป็นคนดีจริงๆ

21. nvclub030

1,074
    17
    0
    ไม่เป็งรัยชอบทำบุญ

22. Boomey

Boomey New Member Member

192
    2
    0
    เอาบุนมาสิจะไปทำ

23. ขอบคุณเสี่ยแจ๊ค มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคร้าบบบบบบบบบบเด้ออออออออออ

24. kku

772
    40
    0
    ขออนุญาตอัพ

25. nvclub030

1,074
    17
    0
    ซองยังมาไม่ถึงเลยอ่ะโต้ง

26. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    มี external modem 56k ทางโน้นอาจจะได้ใช้งาน ต้องการบริจาได้ไหมครับ

27. kku

772
    40
    0
    ยินดีครับ......แต่ว่าผมก็ไม่ค่อยรู้รายละเอียดเกี่ยวกับอุปกรณ์พวกนี้เท่าไหร่ คงต้องขอเช็คดูก่อนว่าทางโน้นเค้าใช้สเป๊คยังงัยบ้าง เดี๋ยวจะมาแจ้งรายละเอียดอีกทีนะครับ โทษทีครับอยู่ขอนแก่นมั๊ยครับ? ถ้าอยากร่วมทำบุญหรืออยากร่วมกิจกรรมต่างๆกับกลุ่มเรา ก็โทรมาเลยนะครับตามเบอร์โทรที่ให้ไว้ ไม่ต้องเกรงใจ โทรหาผมก็ได้ หรือสมาชิกท่านอื่นๆก็ได้

28. oopz!136

870
    33
    0
    ตอนนี้อยู่ แถว ขอนแก่น ครับ
    :D:D:D

29. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    แจมกันได้ครับ:D:D

30. oopz!136

870
    33
    0
    ขาดเหลืออะไรบ้างครับ
    ปล.ที่บ้านแย่งกันดูทีวีอยู่ครับ เดวปั๊ดยกไปบอริจากซินี่
    :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้