NV club Khonkaen ทอดผ้าป่าโรงเรียนที่ จ.ยโสธร

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย จักรพันธ์ ศรีประเสริฐ, 2 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    เสร็จไปได้ด้วยดีครับ ด้วยความร่วมมือจากทุกๆท่านครับ เหนื่อยมากครับแต่ก็สนกและประทับใจมากเหมือนกันครับ ปีหน้าว่ากันอีกครับ ( กะว่าจะไปที่ จ.เลย ครับ เอาช่วงหนาวๆเลย )

......... ว่าจะเอารูปมาฝากป๋าอ็อดและทุกท่านครับ แต่งานเข้าลืมกุญแจไว้ในรถ ล็อคอย่างเรียบร้อยด้วย.....
    เล่าเหตุการณ์ให้ฟังก่อนนะครับ คร่าวๆ....... เช้า 31 ตค.52 นัดกันตี 5 ออกเดินทาง 2 โมงเช้าแวะไหว้ศาลเจ้าพ่อมอดินแดง เติมแก๊สเติมน้ำมันครับ เดินทางจากขอนแก่นผ่าน จ.มหาสารคาม ร้อยเอ็ด กาฬสินธุ์ แล้วก็เข้ายโสธรครับ แวะพระมหาเจดีย์( ผาน้ำย้อย ) ที่ร้อยเอ็ด ถึงที่หมาย 14.00 น.โดยมีพี่อาร์ท ( NV030 ) ไปรอตั้งกะ 5 โมงเช้า มีกลองยาวแห่เข้าหมู่บ้านด้วย ( มารอตั้งแต่ 3 โมงเช้า ) กินข้าวกินน้ำแบบอาหารพื้บ้านครับ พบปะพูดคุยพักผ่อนกันตามสบาย จนถึงช่วงหัวค่ำเริ่มมีพิธีรับมอบ ขอบคุณ บายศรีสู่ขวัญ การแสดงจากทางเด็กนักเรียน แด้นและคาราโอเกะ คร้าบบบบบบบบ เดี๋ยวรูปตามมาครับ ( งัดรถตัวเองก่อน กำจริงๆๆๆๆๆๆๆ )

:D:D:D:D:D

1. ......เช้าวันที่ 1 พย.52 ตื่นมาอาบน้ำกินข้าว กล่าวลาคณะครูอาจารย์ นายกเทศมนตรี( ผู้มากล่าวต้อนรับและขอบคุณ ) กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน เป็นที่เยบร้อยแลวเริ่มเดินทาง 9 โมงไปเที่ยวมุกดาหารต่อที่หอแก้ว และตลาดอิโดจีนครับ หิ้วกันเซซ้ายเซขวาครับ ของขายหลายดีครับ ออกมากินไก่ย่างส้มตำทางออกมานครพนมครับ ไปเจอ.......น้าหมู พงเทพ กระโดนชำนาญ......... แต่ว่าไม่มีกล้องไปชักภาพครับเพราะไม่นึกว่าจะได้เจอ แต่ทว่าจริงไม่ค่อยหล่อครับ สู้ในทีวีไม่ได้ อิอิอิอิอิอิอิ.........กินข้าวเสร็จ แยกทางกันกับพี่อาร์ท (NV030)ครับพี่อาร์ทไปบุรีรัมย์ก่อนครับ ส่วนพวกเราเข้าขอนแก่นครับ....................ขับมาได้ไม่ถึงร้อยกิโล ข้าวเหนียว ส้มตำเริ่มออกอาการครับ คนขับง่วงกันทุกคันเลยจอดบ่อยหน่อยครับ ถึงขอนแก่น 17.30 น.เดินทางกลับบ้านโดยปลอดภัยทุกท่านครับ..... รวมระยะทางไปกลับ 600 ( กว่า ) กิโลเมตรครับ หมดค่าแก๊ส( รถผม )900 บาทครับ ยังเหลืออีกตังครึ่งถังเด้ออออ....สิ....บอก......ไห่

2. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    น่าสนุกเจงๆเลยอะ
    รถทำสีเสร็จแล้วหรอพี่โต้งระวังงัดประตูแล้วต้องทำสีใหม่นะ..อิอิ
    อย่าลืมรูปมาลงเด้อรอดูอยู่ว่าแต่ยอดผ้าป่าได้เท่าไหร่อะ

3. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83

4. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    น่าสนุกดีครับ nv ขอนแก่น

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    งานนี้ ช้าง ปะทะ 40 ดีกี เลย นะพี่ .. :D

6. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ทางโรงเรียนฝากขอบพระคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในคลับทุกท่านด้วย
    ที่ช่วยสนับสนุนการศึกษาของเด็กๆและชาวบ้าน
    ทางโซนขอนแก่นขอขอบคุณทุกท่านในที่นี้เช่นกันที่ข่วยให้กิจกรรมดีๆครั้งนี้ประสบความสำเร็จ
    ไปอย่างงดงาม....ทะลุเป้าหมายแบบคาดไม่ถึง....ขอบคุณมากครับ:)

7. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    =====>>>>> ยอดผ้าป่าครั้งนี้รวมทั้งสิ้น 61,120 บาท พร้อมด้วยหนังสือทั่วไปจำนวนหนึ่งทั้งเก่าและใหม่

สรุปรายการสิ่งของและปัจจัยที่จัดไปมอบให้แก่โรงเรียนดังนี้
    จัดซื้อทีวีจำนวน 5 เครื่อง น้องท๊อป(topspeed) บริจาคอีก 1 เครื่อง รวมเป็น 6 เครื่อง
    จัดซื้อคอมพิวเตอร์(พีซี) จำนวน 1 ชุด
    เสื้อผ้าสำหรับกลุ่มแม่บ้านบ้านป่าขี้ยางจำนวน 20 ตัว
    รางวัลน้ำใจสำหรับ ขบวนกลองยาวต้อนรับ, การแสดงของเด็กๆ,สินน้ำใจสำหรับกลุ่มแม่บ้านที่ดูแลเรื่องอาหารการกิน ค่าใช้จ่ายในส่วนของการเดินทางของคณะผ้าป่า และอื่นๆ
    เหลือเงิน จำนวน 10,000 บาท จึงจัดตั้นต้นผ้าป่าขึ้นที่โรงเรียนเพื่อให้คณะครู กรรมการหมู่บ้านและผู้มีจิตศรัทธาได้ร่วมต่อยอด

งานนี้ถ้าไม่ได้พี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกคนช่วยให้การสนับสนุนก็คงไม่สามารถลุล่วงไปด้วยดี และก็เกินคาดซะด้วยครับ ต้องขอขอบคุณทุกๆท่านทั้งพี่น้องขอนแก่นทุกคน ขอบคุณเป้ ขอบคุณแจ๊ค ป๋าอ๊อด ขอบคุณหมออ๊าท(ซึ้งใจจริงๆอุตส่าดั้นด้นไปจนถึง) และขอบคุณสมาชิก nv club ทุกๆท่าน ทั้งกรุงเทพ และจังหวัดอื่นๆ โอกาสหน้าหวังว่าจะได้ร่วมกิจกรรมดีๆกันอีกนะครับ

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    งานนี้ได้บุญแบบเต็มๆเห็นๆ ขอรับใว้หมดเลยละกันครับ
    แต่รู้สึกว่าNVเราอ้วนท้วนสมบูรณ์กันทุกคนครับ555
    แหม.................แต่เห็นอาหารแล้ว มีเนื้อแดงๆด้วยโฮ่โฮ่โฮ่ ครายเป็นยักษ์อ่ะ

9. เยี่ยมเลยครับ....

10. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    น่าสนุกจัง
    ได้บุญด้วย

11. thongthong

thongthong New Member Member

90
    0
    0
    น่าสนุกครับ ถ้ามีโอกาศอยากร่วมทำบุญด้วย ขอให้ชาว NV ClUB มีความสุขความเจริญกันทุกคนครับ

12. nv1020

3,195
    302
    83
    สนุกครับ...ประทับใจด้วย...แต่ขากลับง่วงมากมาย:D
    แบบนอนน้อยไปหน่อยเพราะตอนกลางคืนมันส์มาก :D:D:D

13. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ที่มันส์เพราะเป็นขาแด๊นซ์ใช่ไม๊พี่เฮง555

14. ม่ายยยยยยยย ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขาแหก ( ปาก ) ตะหาก

15. ผมเองครับ ถ่ายที่กำแพงริมผาน้ำน้อย จ.ร้อยเอ็ดครับ

16. หัวพยานาค พี่นัน ( KKU#202) และโจ้ (Noppon#238) ภายในองค์เจดีย์หลวงปู่สีครับ

17. ภาพคนตัวอ้วน เวลาเดินเหนื่อยหมดแรง

18. พระบรมสารีริคธาตุบนยอดบนสุดชั้นที่ 9 มี 3 ชาย 1 หญิง 1 เด็ก ( รวมคนถ่าย ) ที่สามารถเดินขึ้นถึงชั้นสูงสุด :p:p:p:p:p:p:p

........กลองยาวจากชาวบ้านครับ สมาชิกบางคนลงจากรถหายเข้าไปในจังหวะกลองครับ

19. นี่ไงโผล่มาแล้ว
    :cry::cry::cry::cry:

20. หลังจากแห่กลองยาวเสร็จ...คนอ้วนหิวแล้วครับพี่น้อง บางกลุ่มก็ยืนส่องว่าเมือไหร่กับข้าวจะมา บางท่านนั่งรอโซ้ยเลยครับเพื่อไม่เสียเวลา สมาชิกบางท่านรับเป็นพรีเซ็นเตอร์สุราด้วยครับ ( แต่ด้วยชื่อเสียงจึงไม่อาจเปิดเผยใบหน้าตอนยังไม่เมาได้ )
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek:
    น้องโบ ( อิ้ง )คร้าบบบบบบบบบบ

21. พันธมิตร

22. sk_nv 2000

sk_nv 2000 New Member Member

191
    3
    0
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

23. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    สุดยอดดดครับ หุหุ

24. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ว...ว...ว้าว...แค่ชมภาพและเรื่องราวก็คิดว่า คงสนุก และอิ่มบุญกันถ้วนหน้า

ขอขอบคุณพี่-น้อง NV Club ขอนแก่น และพี่-น้องที่มีส่วนร่วมทุกๆคนนะครับ สำหรับกิจกรรมดีๆแบบนี้ หวังอย่างยิ่งให้จัดขึ้นทุกๆปีครับ...:D

25. nv1020

3,195
    302
    83
    กำลังวางแผนของปีถัดไปอยู่ครับเฮียเป้.....ถ้าใครมีโครงการดีๆก็มาเสนอกันเด้อครับ:D

26. kku

772
    40
    0
    มีรูปมาเพิ่มครับ อาจจะซ้ำๆบ้าง :D

27. kku

772
    40
    0
    มีต่อครับ ขบวนต้อนรับของชาวบ้านและทางโรงเรียน จากนั้นก็กินข้าวเที่ยงที่ริมสนามบอลโรงเรียน

28. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  29. kku

772
    40
    0
    ต่อๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้