พอดีอยากผูกโบว์ให้ตระกูล ฮอนด้า แนะนำทีครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย killer_rw, 4 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. killer_rw

killer_rw New Member Member

13
    3
    0
    อยากทราบร้านรับผูกโบว์ในกรุงเทพมีกี่ร้าน ที่ไหนทำแล้วดี ไม่พังตามหลัง รบกวนช่วยแนะนำร้านและราคา ค่าใช้จ่าย และรายละเอีด วิธีการให้หน่อยนะครับ จะ ผูกให้ b 16 ครับ ขอบคุณครับ:)

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    จะทำมากแค่ไหนล่ะคับ อยากได้ feeling แบบไหน ขับแข่งหรือขับใช้งาน รบกวนลงรายละเอียดนิดนึง เพื่อนๆพี่ๆจะได้ช่วยกันแนะนำได้ถูกคับ

ร้านมีหลายร้านคับ ราคามันก็มีหลายระดับขึ้นอยู่กับจะทำมากแค่ไหน ใช้ของอาราย

3. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ตามที่ข้างบนบอกละครับ

4. killer_rw

13
    3
    0
    เอาแบบขับสนุก ดึง ๆ ฟิวโบ ครับ และใช้งานด้วย ส่วนเรื่องราคาของ ยี่ห้อของ รวมทั้งค่าแรง อันนี้ไม่รู้จริง ๆ เลยครับ เลยตั้งกระทู้ถาม แล้วที่สำคัญของมันก็มีหลายเกรดหลานยี่ห้อ อย่างไหนมันถึงจะดีครับ รวมไปถึงอู่ด้วย ขอบคุณครับ

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    [media]http://www.youtube.com/watch?v=qt4BDlKiyRY[/media]

ผมว่าใช้งานมันก็ได้ตั้งแต่ 3-7 หรือ 8 หมื่น หรือถ้าจะเอาใช้งานพร้อมแข่งไปถึงแสนก็ยังมี ประมาณงบมาแล้วจัดของให้เข้ากับงบง่ายกว่าครับ :):):D

6. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เอาใจช่วยครับ สาวก VTEC Turbo :D

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
  8. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
  9. Dunkinz_1pt

Dunkinz_1pt New Member VIP

232
    14
    0
    ว้าวว !! อินเทรนมากคับผม กระแสแรงมากๆ

10. arto2

arto2 New Member Member

73
    2
    0
    ถ้าอยากได้ ฟิว แบบเครื่องโบ น่าจะใช้งบ หลายอยู่ นะคับ......

11. PRO_FWD

PRO_FWD New Member Member

163
    14
    0
    พี่ตี้ GT-GARAGE ครับ...ผลงานดูในสนาม...ส่วนรถถนนก็ทำเบาๆลงมาหน่อย...ส่วนรายละเอียดก็ตามข้างบนครับ...

12. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    จริง Setbo มันจะว่าง่ายก็ไม่ง่าย จะว่ายากก็ไม่ยากอะครับ ผมคนนึงเช็ตโบจากเครื่องเดิมๆ ไส้ในเดิม ตอนนี้ระเบิดไปเรียบร้อย คือถ้าไม่ เสริมประเกร็นลดกำลังอัด + ลูกหัวหลุม+ก้านดีๆ + กล่องจูนเทพๆ ยังไงก้ไม่รอดของผมไส้เดิมอยู่ได้ 1 ปีระเบิดไปเรียบร้อยสบายใจลูกสูบแตก ขนาดไม่ได้บูทเยอะ ไม่ได้ชัดบ่อย ยังไม่รอด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 พฤศจิกายน 2009
  13. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ]ลองดู KPS Auto Service พี่หนึ่ง

รายละเอียดตามกระทู้ด้านบนคับ งบประมาณผมว่าถ้าให้งบจิงๆก็ต้องมีถึงแสนคับ

14. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    อดใจไม่ไหว มียก 2 :D:D:D

15. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    GT Garage อีกเสียงค๊าบบบบ :D:D

16. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ฺB16a แนะนำเปลียนเอา ลูก b18c ฝาดำ มา ใส่น่ะ .... ฝาต้องไม่เคยปาดมาด้วยละ ถ้าปาดมาแล้ว ก้อต้องเสริมประเก็น

หัวฉีด 400cc จำพวก Rb26 หรือจะไปเล่น evo เลยก็ได้

ชุดโบ + อินเอตร์ เลือกเอาตามใจชอบ แล้วก้อตามเงินในกระเป๋า กล่องเดิมจูน real time นิละ

บูส 0.5 - 0.7 ก้อ ขับสนุกแล้ว

สเต็ปเก่าผม B18cเดิม ๆ ยัดโบใน Dc2 บูส 0.6 ยางห่วยๆ ยัง วิ่ง 13.5 เลย :D :p :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 พฤศจิกายน 2009
    Show Aof ถูกใจสิ่งนี้
  17. killer_rw

13
    3
    0
    ผมว่าใช้งานมันก็ได้ตั้งแต่ 3-7 หรือ 8 หมื่น หรือถ้าจะเอาใช้งานพร้อมแข่งไปถึงแสนก็ยังมี ประมาณงบมาแล้วจัดของให้เข้ากับงบง่ายกว่าครับ :):):D[/QUOTE]

ประมาณ 6 - 7 หมื่นครับ

ขอบคุณครับ ว่าแต่มีอู่อีกเปล่าครับ

แล้วถ้า ทำ N/A ในงบดังกล่าวอันไหนคุ้มกว่ากันครับ แต่ใจบอกตรงๆครับ อยากผูกโบว์ ขอบคุณครับ

18. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ง บ 6 - 7 ห มื่ น เ ห ลื อ ๆ ค รั บ สำ ห รั บ บู ส ไ ม่ เ กิ น บ า ร์

เ เ ต่ ถ้ า จ ะ บู ส เ กิ น นั้ น ไ ม่ พ อ

19. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    สนับสนุนการเซ็ตโบเครื่องฮอนด้าด้วยคนครับ ชอบๆๆ:D

ได้ผลยังไง เอามาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ

20. DUKE_68

6,189
    129
    63
    เมื่อก่อนมีเพื่อนเคยทำVTEC TURBOอู่พี่น้อย NOI ELEVEN แกก็แน่นอนนะครับ ราคาไม่แรงด้วย แต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้เข้าไปนานแล้ว
    (ผมก็เคยทำ ตอนแรกเซ็ทกันเอง กระจาย ไปแก้งานที่พี่น้อย เหมือนเซ็ทใหม่+เปลี่ยนลูกในราคา 30,000.- จบเลยครับ ใช้งานเนียนๆ แต่คันผมไม่ใช่HONDA)
    :D:D:D

21. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    แนะนำเอาชัวร์ซื้อของเก็บไว้เรื่อยๆ พร้อมแล้วลุยทีเดียว ไม่ต้องเข้าๆออกๆอู่บ่อยๆ ให้ลำคานใจ งบประมาณกำไว้ 6หลัก ชัวร์กว่าคับ

22. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    noi 11 ของเขาดีจิงๆครับ ไม่ต้องซื้อของซิ่งแพงๆ ของบ้านๆนี่แหละมาจับใส่ๆเอา ของเพื่อนบูสท์ 1.6 บาร์ แรงในงบประหยัด

23. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    พี่ตี้ GT-GARAGE อีกเสียงครับ

24. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    สเตปตอนนี้ใช่ย่อยเลย :D:D

25. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0

ตอนนี้ของผมสเตปนี้เลยคับ b16a >> Boot 0.8 วิ่งใช้งานได้ ดึงมันดีคับ เวลา Boot มา + Tec เปิด นี่เป็นไรที่ สุโคร่ย!!!!!! จิงๆ คับ :D:D:D:D

ทำกับพี่โอเล่ Pro street 2 คับ งบ 6-7 หมื่น สเตปนี้ สบายๆเลยคับ

26. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    GT-GARAGE No.1

27. ^-EooD-^

^-EooD-^ New Member Member

28
    0
    0
    พี่ตี้ GT-GARAGE เพิ่มอีกเสียงค๊าบ มีผลงานการันตรี หุหุ สถิติใหม่ 10.1 วิไปแว้วว

28. ppakin

ppakin New Member VIP

98
    0
    0
    จัดเลยคับ

หนับหนุน

29. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    มาหนับหนุนด้วยอีกคนคับ Honda turbo

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้