-พลเมืองที่เหมือนว่าโคตรจะดีหรือว่าเราโง่เองหว่า-

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 88 bullet, 4 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 88 bullet

88 bullet New Member VIP

268
    3
    0
    ขอระบายหน่อยนะคับ
    เนื่องจากวันนี้รถผมได้ยางแตกอยู่ใน ม.เกษตร
    ผมก้วิ่งไปเอาล้อหาน๊อตล้อมาเพื่อที่จะใส่เนื่องจากล้อบีเอ็มมันเปน5/120
    แระที่บ้านผมมีแต่5/114 แล้วผมมีอแดปเตอร์อยู่แล้วแต่น๊อตมันขาด
    ผมก้เลยเอาอแดปเตอร์ไปอัดน๊อตใหม่แล้วก้เอามาจะใส่รถเมื่อเตรียมทุกอย่างพร้อมแล้ว
    พอมาถึงรถดูแม่แรงที่รถเพื่อนมีเปนแม่แรงเดิมติดรถโอเคใช้ได้บล็อกมีโอเคใช้ได้
    แต่พอลองไปดูน๊อตล้อมันคนละเบอกันผมเลยไปถามไอ้ตู้ยามอ่ะมันบอกว่าเด๋วรอก่อนพอดีคนที่เก็บเครื่องมือออกไปข้างนอก ผมก้เลยรอ แระระหว่างรอนั้น
    มีมอไซด์วินคันนึงมาจอดถามว่าเปนไรจะช่วยเอาไปร้านยางไหมผมก้บอกยางแตกไม่ไป
    เอาล้อมาเปลี่ยนแล้วแระผมก้เลยบอกมันว่าพี่มีบล็อกเบอ17ป่ะล่ะผมขอยืมหน่อย
    มันก้บอกไม่เปนไรมันลงมาช่วยเลยไม่พูดไม่จา ผมก้คิดเออดีในโลกนี้มีพลเมืองดีหลงเหลืออยู่(ในใจตอนนี้คิดว่ากูโง่จัง แค่รอไอ้นั่นเอาบล็อกมาให้ก้ไม่ต้องเสียตังเกือบพันแระแค่ให้มันเปลี่ยนล้อเนี่ย)พอผมจะช่วยมันนะเวลาเปลี่ยนล้อมันบอกน้องไม่ต้องไม่ต้องเด๋วพี่ทำเอง
    แต่ผมก้คอยช่วยมันตลอดนะ เพื่อนเราก้อุตส่าเดินไปซื้อน้ำกะพลาสเตอร์แปะแผลมาให้มันเหนมันมือเจ็บ พอทำเสดสับผมก้เออเสดแล้วกะให้ตังมันยังไม่ทันจะให้เลย 800 บาทคับ
    เยสเข้เปลี่ยนล้อ 4 วง 800 บาท เพื่อนๆพี่ๆว่าแพงไหมคับ หรือว่านอกสถานที่แต่สำหรับผมผมว่าแพงมากมายเพราะแค่เปลี่ยนล้อผมเปลี่ยนเองก้ได้น๊อตผมก้มีให้แค่มาใส่ให้แค่เนี๊ย800ซึ่งผมไม่ได้เรียกร้องให้มันใส่เลย ผมล่ะเซงจิตเลยตั้งแต่น๊อตตัวละ 50 แระน๊อตตัวผู้ที่เขาขายกัน 5 บาท ไอ้ร้านล้ออแม่มขายผม 50 บาทเห้อออ คนสมัยนี้หากินกันบนความทุกข์ของคนอื่นกันแล้วหรอคับ ตอนมันบอกว่า 800 ผมยังพูดกับมันอยู่เลยยว่าเอาดีดีเดะพี่
    มันบอกจิงๆ 800 บาท มันบอกว่าเสียเวลามาเยอะแระอ้าวกูผิดใช่ไหมเนี่ย มันมาจะช่วยเหลือผมตั้งแต่ตอนแรกจะแดกตังผมตั้งแต่ตอนเอาล้อไปเปลี่ยนยางผมบอกคำเดียวไม่ไปแม่มบอกมีเครื่องมือเห้อออเซงๆๆๆๆๆๆๆยิ่งเล่ายิ่งเซงไครถเสียในเกษตรเจอพวกนี้อย่าได้หลงเชื่อเลยจะโดนค่าโง่แบบผม ปล.มันยังมีหน้ามาบอกผมอีกว่าตอนเช้าก้ชข่วยไปคันนึงแล้วคิด300วันวันนึงมันได้เงินมากกว่าผมทำงานอีกเซงคับจบ
    ขอระบายแค่นี้แร่ะคับ:mad::mad::mad::cry::cry::cry:

NAT U11 ถูกใจสิ่งนี้
  2. Nott_EA

Nott_EA New Member Member

659
    12
    0
    โห พี่วิน ใจร้ายจัง !!!

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ผมจะบอกพี่ขับตามมา... เด๋วไปเอาเงินกัน (ไม่ทำร้ายร็อก แค่บอกพี่ผมจะไปกดเงินที่สน. ไปกันๆ สาดดดด)

4. บอกพี่!รอ แป็ป

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    มันหัวหมอมาก ก้อเข้ามาช่วยเอง ไม่ได้ขอให้ช่วย ยังจะมาคิดค่าทำอีก

6. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ผมไม่ได้จ้างพี่ให้มาทำให้นิ :D

7. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ผมไม่ได้จ้างพี่ให้มาทำให้นิ :D

8. เอ้า ทำไมแบบนั้นอ่ะ พาเพื่อนๆไปขอตังค์คืนเลยคับ มันเกินไปแระ800เนี่ย -*- วินไหน เบอร์ไรคับเนี่ย จะได้จำไว้

9. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    เจอคนแบบนี้ เซ็ง ครับ
    หากินก็เข้าใจแต่ราคาแพงไปไม่เห็นใจคนอื่นบ้าง

10. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ไม่ไหวครับ

ไม่ได้จ้างให้ทำซักหน่อย

11. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    มาช่วยเเล้วเรียกเงินเรื่องธรรมดา เเต่ราคาที่เรียกเเมร่งไม่ธรรมดา

12. kangvios

kangvios New Member Member

35
    3
    0
    ตบแมร่งเลยครับ........

13. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ทำไมไม่แจ้งความครับ วันหลังแจ้งความเลยครับ

14. opor.NAKA

opor.NAKA New Member Member

44
    0
    0
    คนที่ช่วยโดยไม่คิดอะไรก็มี แต่ไอ้นี่มันสุดจิงๆ

15. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    ผมก็เคยยางแตกที่เกษตรเหมือนกัน ขับมาเรื่อยๆ เส้นที่จะออก ประตูพหล 2

เราก็เอ๊ะทำไมรถมันวิ่งแปลกๆ เลยจอดลงมาดู เอ้ายางแบนเฉยเลย เลยฝืนใจบดยางเข้าไปในตึกอะไรไม่รู้อะครับที่เป็นเกี่ยวกับซ่อมรถ
    พอดี

พอเข้าไปถึงผมก็เดินเข้าไปขอยืมบล๊อคมาถอดเพราะไม่มีติดรถ ปรากฎเค้าบอกเฮ้ยน้องเดี๋ยวพี่ช่วย เดินลากที่ยก+บล๊อกมาไขเปลี่ยน ให้เสร็จเลย

โคดน้ำใจงามอะครับตรงนั้น ขนาดตอนกลับยังเดินมาบอก เอ้อน้องขับรถดีๆนะ

16. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เงี่ยแหละคับ

พวกทำนาบนหลังคน

17. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    เดินปาย สน ใน มอ เลย

18. nipper

nipper New Member Member

13
    0
    0
    เป็นคนหาเช้ากินค่ำแท้ๆ น่าจะเข้าใจคนกำลังเดือดร้อน
    พี่วินน่าจะเห็นใจ ไม่น่าทำกันแบบนี้เลย

19. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    อ้าวซวยชิบเลยพี่ปุ่น

้้เเล้วทําไมไม่โทรหาผมละคร๊าบบบบ มเกษตร กับรังสิตไกล้กันนิดเดียวเองงงง

20. ฟรีสเซอร์

ฟรีสเซอร์ New Member Member

59
    0
    0
    ค้ากำไรเกินควร:mad::mad::mad:

21. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ทำไมมันเลวอย่างนี้หว่า

22. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    โหดร้าย..........สงสัยวันนั้นเข้าบ้านนนอนไม่ต้องขับรถเลย

23. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    มาแอบดูคับ

24. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
  25. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    แม่งเลวได้ใจจริงๆ ปล่อยมันครับมันหลอกเขาแบบนี้มันก้ไม่เจริญหลอก หากินบนความเดือดร้อนของคนอื่น

26. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    บอกมัน เพ่คับ ผมไม่มีเงิน...
    งั้นเดี๋ยวเพ่เปลี่ยนกลับเหมือนเดิมละกันครับ

เดี๋ยวผมเปลี่ยนเองดีกว่า...

27. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0

555 เห็นด้วยครับ...

28. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    ไปโดนอะไรมาถึงแบนครับ
    คงไม่ใช่โดนไอ้พวกนี้วางยาปล่อยลม หรือเจาะยาง
    แล้วมาทำทีเป็นช่วยเอาหรอกนะครับ

29. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    แม่งเลวจริง...สงสัยมันเป็นโรคร้าย ใกล้ตาย...เลยต้องการเงินไปรักษาตัว

30. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    แม่ง....... ทำเป็นหวังดีที่จริงหวังหลอกเงินซะงั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้