ความร้อนเดิมของ NV ประมาณไหน

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย tazaya, 5 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tazaya

tazaya Guest

0
    0
    0
    ความร้อนเดิมของ NV ประมาณไหนครับไม่แน่ใจครับรู้สึกความร้อน มันขึ้นไม่ถึงครั่งเลย ลองเช็คและทำความสอาดเทอร์โมทั้งหมดแล้วครับ

2. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ไม่ถึงครึ่งน่ะดีแล้วครับ ปกติจะอยู่เกือบๆครึ่ง แต่ถ้าขึ้นมานิดเดียว

ให้ตรวจเช็ควาล์วน้ำว่าเปิดค้างรึป่าว หรือว่าโดนถอดไปแล้วให้หามาใส่ครับ :)

3. ตามพี่ดิวเลยครับ

4. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ตามพี่ดิวครับ

5. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    มาเก็บข้อมูลครับ

6. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    ติดเกจ์วัดของ racetech แล้วขึ้นที่ประมาณ 90 อาศาครับ

ส่วนไมล์เดิมๆติดรถขึ้นมาประมาณครึ่งหนึ่ง แต่พอเอาไมล์ขาว b13 มาใส่แล้วได้เต็มสเกลเลยสงสัยใช้เซนเซอร์ความร้อนคนละตัวกัน

---------- Post added at 15:02:48 ---------- Previous post was at 15:02:32 ----------

ติดเกจ์วัดของ racetech แล้วขึ้นที่ประมาณ 90 อาศาครับ

ส่วนไมล์เดิมๆติดรถขึ้นมาประมาณครึ่งหนึ่ง แต่พอเอาไมล์ขาว b13 มาใส่แล้วได้เต็มสเกลเลยสงสัยใช้เซนเซอร์ความร้อนคนละตัวกัน

7. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    วาล์ว น้ำ เปิด แต่ ไม่ ปิด :D

ลอง เดิน เบา ทิ้ง ไว้ อะ ครับ .. พี่ ดิว ลอง แล้ว :D
    รอ ดู จน พัด ลม ติด ..
    ห้ามเปิดแอร์ นะ ..
    แล้ว ลอง ดู .. เข็ม ฟาม ร้อน อีก ที ครับ ..

อีก วิธี ขณะ ขับปกติ (รถไม่ติดนะครับ)
    เข็ม จะ อยู่ ที่ เกือบถึง ครึ่ง เป็น ผล มา จาก วาล์ว น้ำ ทำงานปกติครับ
    แต่ ถ้า เข็ม ขึ้น มา นิดเดียว คือ เครื่อง เย็น 1/4 ของ มาตรวัด
    สันนิฐานเลย ว่า วาล์วน้ำ ตาย .. ค้าง สนิม รับทาน :D ตามพี่ ดิว ว่า อะครับ
    ทำให้ กินน้ำมันขึ้น วาล์ว น้ำ มี อายุ แสน โล หรือ น้อย กว่า ครับ
    :D:D

8. :confused:........ว้าว....ของผมเองเข็มความร้อนก้อขึ้นนไม่มาก...เคยสงสัยอยู่เหมือนกัน...คงต้องลองไปตรวจดูแล้วล่ะครับ...ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล...ไม่ทราบว่าวาล์วน้ำตัวละประมาณเท่าไรครับ...

9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ของผมขึ้นแค่1/4ของเกย์วัดครับผม

10. tazaya

tazaya Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยน วาวน้ำแล้วน่ะครับ

11. SUPER LIMITED

SUPER LIMITED New Member Privilege

261
    1
    0
    วาล์วน้ำตัวละประมาณ 500 ครับ :):)

12. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    อยากเล่าให้ฟังครับ ของผมความร้อนขึ้นเกินครึ่งมาประมาณ 1ปีแล้ว แต่ไม่ได้สนใจอะไรจำได้ว่าแต่ก่อนความร้อนขึ้นสูงกว่าขีดลางนิดเดียว ก็คิดว่าเป็นเพราะติดแก็สมั่ง ไม่ได้สนใจอะไรช้วงหลังนี้น้ำในหม้อน้ำหายเยอะมากครับ คิดว่าฝาสูบโกงแน่เลยเอาไปให้ที่ร้านดูร้านก็บอกว่าไม่เป็นไร จนมาอาทิตย์ที่แล้วสังเกตุเวลาจอดรถมีน้ำหยดลงมาที่สายพานครับลองมองหาดูก็ไม่เห็นลอยรั่วครับ ไปให้ที่ร้านดู เจอสาเหตุล้วครับปั่ม น้ำซีลยางรั่วต้องเปลียนใหม่ทั้งตัว 700 บาทค่าแรง500 ตอนนี้ความร้อนเป็นปกติแล้วน้ำก็ไม่หายด้วย

13. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    แนะนำ ของ แท้ ครับ ..
    วาล์วน้ำ เป็น สปริง กับ ยาง .

14. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เปลี่ยนวาล์วน้ำแล้ว เป็นไงมั่งครับ
    ความร้อนขึ้นเท่าเดิม ไม๊

ผมไม่ค่อยแน่ใจเรื่องตำแหน่งของเข็มซักเท่าไหร่
    มีเพื่อนสมาชิกถามมาว่าจะรู้ได้ไงว่า วาล์วน้ำเสียมั๊ย
    มีวิธีตรวจเช็คแบบนี้ครับ

ถ้ามีเวลา ก็ลองแกะออกมาต้มดูครับ
    ถ้ามันกระดิกตามอุณหภูมิ ก็ ใช้ได้ครับ
    แต่ถ้ามันไม่กระดิก เปลี่ยนเลยคับผม
    :)

ขอบคุณครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้