ตัวตั้งอากาศเข้า

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Tikaro666, 25 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tikaro666

Tikaro666 New Member Member

7
    2
    0
    รถผมเวลาสตาท์เหมือนสูบทำงานไม่ครบครับ แต่ผมเปลี่ยนหัวเทียน แล้วก็ตัวจ่ายไฟแล้วยังไม่หาย มีคนเคยบอกว่าอากาศไม่พอไม่ทราบต้องไปตั้งที่ตรงไหนครับใครรู้บ้างครับ :sad:(สตาท์ไว้ซักพักเครื่องก็จะนิ่งไม่สั่นอ่ะครับ)

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ถ้ารอบเครื่องต่ำ เฉพาะตอนเครื่องเย็น คือจอดทิ้งไว้นาน ๆ แล้วสตาร์ทรอบจะต่ำ จนเครื่องสั่น

แต่ถ้าเครื่องร้อน ๆ แล้ว ไม่เป็น น่าจะเป็นตัววอร์มเครื่องครับ ถ้าเครื่องเย็น จะชดเชยรอบเดินเบาให้สูงขึ้น อยู่ที่ประมาณ 1200-1500 รอบ

ให้ลองล้างดูก่อนครับ ตัวนี้จะแปะอยู่กับท่อไอดี ใกล้ ๆลิ้นครับ ที่มีท่อน้ำเข้าด้วย

ส่วนใหญ่ เวลาล้างลิ้นปีกผีเสื้อ ช่างจะล้างตัวนี้ให้ด้วยครับ ล้างทีเดียวหมดเลย ราคาไม่ต่างกันครับ

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เครื่องอะไร ล่ะครับ

แต่ละเครื่อง ตั้งไม่เหมือนกัน

แล้วตอนเป็น เปิดแอร์ หรือไม่

ถ้ามีอาการเดินไม่ครบสูบ สั่นมากๆ ในตอนที่ Start ใหม่ๆ

หลังจากนั้น 1 นาทีอาการหายไป

ลองถอดหัวเทียนที่เปลี่ยนใหม่ ออกมาดูสภาพ

ถ้ามีกร่อน หรือ ขึ้นสนิมในบางหัว

และก่อนหน้านี้ รถเคยมีอาการ ความร้อนขึ้น

อาจเป็นที่ฝาก้อได้

4. Tikaro666

7
    2
    0
    ขอบคุณครับ
    หัวเทียนกับตัวจ่ายไฟเปลี่ยนมาประมาณ 1 เดือนแล้วครับ ความร้อนก็ไม่เคยขึ้นนะครับ
    ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ตั้งวาล์วครับ

6. Tikaro666

7
    2
    0
    ขอโทษครับที่บอกไม่ละเอียดเครื่องของผมตัว D16y8 ครับ ขอบคุณครับ

7. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    เคยเป็นอาการคล้ายๆกันน่ะ
    เลยไปล้างลิ้นปีกผีเสื้อ+ล้างตัวช่วยรอบ+ตั้งวาล์ว
    ตอนนี้เครื่องนิ่งเหมือนใหม่เลยครับ
    อ้อ...ค่าใช้จ่ายหลักร้อยเอง :D

8. Tikaro666

7
    2
    0
    ขอบคุณทุกๆคำแนะนำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้