ช่วยตอบหน่อยคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย P.watermelon, 19 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P.watermelon

P.watermelon New Member Member

4
    0
    0
    คือว่าเมื่อวานเช็คดูตรงท่อไอดีตรงที่มีสายระบายน้ำมันเครื่องมีแรงดันย้อนออกมาส่วนไหนเสียหรอครับ
    แล้วมีวิธีแก้ไขพื้นฐานไหมครับ เครื่อง 2L

2. สาวก2lมาเครียร์หน่อยครับ

3. Belle gti

Belle gti New Member Member

442
    6
    0
    มีรูปมั๊ยคับ

ยิ่งอ่านยิ่งงง

แต่ปรกติแล้วสายที่ต่อจากฝาครอบวาวล์มาท่อรวมไอดี

มันก็ดูดไอน้ำมันเครื่องเข้าไปอยู่แล้วไม่ช่ายเหรอคร๊าบบ

ส่วนไอน้ำมันมากหรือน้อยมันก็ขึ้นอยู่กับความฟิตของเครื่องอ่ะครับ

อิอิ

งั้นก็ ลองถอดสายนั้นดูโดยที่ปลายอีกด้านของสายต่ออยู่กับฝาครอบวาวล์
    มันก็จะมีลมเบาๆออกมาพร้อมไอน้ำมันเครื่อง(อยู่ที่สภาพของเครื่องด้วยถ้าเครื่องฟิตก็ออกมาน้อย ถ้าหลวมก็ออกเยอะนิดๆ)

กลับกันถ้าปลายสายต่ออยู่กับท่อร่วมไอดีมันด็จะดูดอย่างเดียวครับ(ติดเครื่องด้วยน่ะเดี๋ยวมันไม่ดูด)

อิอิ

4. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามข้างบนว่าเลยคับ

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    Up ให้ครับ

6. P.watermelon

P.watermelon New Member Member

4
    0
    0
    ท่อร่วมไอดีมันควรด็จะดูดอย่างเดียวแต่ของผมมันดันออกอย่างเดียว สรุปเลยมันดันทั้งคู่เลยอ่ะครับผมควรจะทำยังไงดีคับ

7. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    อัพให้ครับ รอเซียน

8. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0
    เช็ควาวล์ครับ วาวล์อาจจะยันครับ

9. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    up.....

10. Shmeichate

Shmeichate New Member Member

35
    0
    0
    ลองเปลี่ยนยางซีลวาล์วดูครับ ของผมก็เคยเป็น ยังไงลองให้เซียนมาตอบอีกทีนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้