พักกลางจร้า

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย โจCoupeดำ, 18 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    รถใครไม่มีพักกลางบ้างเอ่ย
    ทำเครื่องมาพอสมควร มีปลายใบเดียว
    ผมว่ามันลื่นดีนะ แต่เสียงมันดังมากอ่ะ
    พวกพี่มีความคิดเห็นว่าไงบ้างครับ :)

2. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    สนใจพักกลางของ fgk สภาพดี เคลือบกันความร้อนจากโรงงาน ติดต่อได้ครับขายให้ถูกๆ

3. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    รถเบสยังใส่พักกลางเลยโจๆ อิอิอิ

แย้วเครื่องทำอารายมาเพิ่มมั่งเนี่ยๆๆๆๆๆ

4. K|nSsZ

K|nSsZ New Member Member

216
    6
    0
    ถ้าไม่อยากให้เสียงมันดังไปลองหาใส่ อันนี้ดูสิครับ มันจะช่วยลดเสียงได้นิดนึง ถึง หน่อยๆ ผมก็ใช้คับ ผมไม่รุว่ามันเรียกว่าอะไรอะคับ หน้าตามันจะปล้องๆสันๆอะคับ

5. โจCoupeดำ

950
    4
    0
    ขอบคุณจ้า

6. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ใส่ดีกว่าครับโล่งไปถ้าเครื่องกำลังไม่ดีจริงๆ เสียงมันก็จะแปร็ดๆไม่ค่อยเพราะอ่ะครับเพราะมันโล่งไป

7. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ใส่เลยครับ เพราะถ้าโล่งไปรถก็จะวิ่งไม่ออก แต่ต้องเลือกขนาดให้พอดีๆนะ ไม่งั้นก็จะอั้นอีก ปลายจะไม่ไหล

8. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ถ้าจะไม่ใส่ยิงตรงไหวสบายๆ ต้องเซ็ตเทอร์โบ ตามลุงหนวดเทอร์โบของพวกเราอ่ะครับ ถ้ารถแรงขนาดนั้นไม่มีพักกลางก็วิ่งสบายครับ

9. โจCoupeดำ

950
    4
    0
    ขอบคุณจ้า

10. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ที่น้องกิบเอารูปมาลง น่าจะเรียกว่า Auto jet อะ

เพราะว่าพี่ก็ใส่เหมือนกัน เอามาแทนพักกลาง

พอดีว่าอยากใส่ปลายไส้ตรง เลยต้องใส่เจ้านี้เพื่อช่วยอั้น ไม่งั้นวิ่งไม่ออก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้