สอบถามเรื่องร้านรับผ่าล้อแม็ก ข้อดี-ข้อเสีย

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย GT-T, 18 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GT-T

GT-T New Member Member

36
    1
    0
    ลบกวนพวก พี่ๆ เพื่อน ทุกท่านใครมีร้านรับผ่าล้อแม็กดีๆๆแถวนนทบุรีใหมหรือใกล้เคียง ชวยบอกที เนะนำกันเยอะนะคับจะหาข้อมูลคับ เห็นลึกๆละอยากได้จะหาข้อเปรียบเทียบ

2. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ทำได้แต่ไม่คุ้มเสียครับ ทำไม่ได้มาตรฐาน ล้อเสียศูนย์ได้ครับ

ทำล้อแม๊กซ์ในโรงงานยังมีวิศวกรควบคุม+ตรวจสอบคุณภาพเลยครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 09:31:55 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:31:45 ----------

ทำได้แต่ไม่คุ้มเสียครับ ทำไม่ได้มาตรฐาน ล้อเสียศูนย์ได้ครับ

ทำล้อแม๊กซ์ในโรงงานยังมีวิศวกรควบคุม+ตรวจสอบคุณภาพเลยครับ

3. GT-T

36
    1
    0
    ขอบคุนมากคับที่แสดงความคิดเห็น แต่ล้อลึกๆๆมันแพงจังอิๆๆๆๆ:cry:

4. Lycan_X

Lycan_X New Member Member

50
    0
    0
    มีคนรับผ่าล้ออยู่แถวบางใหญ่ 08-3771-1669 ลองโทรไปปรึกษาดู

5. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    สวนมะลิ เฮียบ้วย

6. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18
    สวนมะลิ อีกเสียงคับ

7. bcc 131

bcc 131 New Member Member

274
    1
    0
    เรื่องนี้ผมมีประวัติ มีน้องลงในเวปรับผ่าล้อ ผมลองให้ทำและน้องมารับถึงบ้าน พร้อมขอค่าใช้จ่าย5000
    สรุปปัจจุบันได้คืน สองวง อีกสองวงยังตามตัวไม่เจอเลย โทรก็ไม่รับสาย
    สรุปเรื่องอย่างนี้ส่ง สวนมะลิ ดีกว่าครับ

8. :) ผ่าแล้ว กว้าง+ลึกได้ใจครับ แถมยังดูเท่ โหดๆครับ แต่ไม่แนะนำให้เอามาใช้งานครับ
    ระยะการวัดของล้อนั้นมองด้วยตาเปล่าปกติ แต่ถ้าใช้เครื่อง สแกนล้อนั้นรอยการเชื่อมไม่เหมือนกันครับ
    ศูนย์ของล้อไม่มีเลย เหมือนกับการเอาถังมาตัดแล้วเอากาวหยอดแล้วลองขย่มดูครับ มันค่อยๆปริออก
    :cool:อสูรกายจรวดติดปีก

9. GT-T

36
    1
    0
    ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคับและจะพิจจารณาดูคับ อึม ถามอีกอย่างคับ สวนมะลินี่เขาทำเท่าไหร่อยากทราบราคาอะคับ ขอบคุณร่วงหน้าด็วยนะคับ

10. PONG_MANIA.888

PONG_MANIA.888 New Member Member

12
    0
    0
    ผมก็ใช้ล้อผ่าครับ อยู่ที่ลักษณะการใช้งานนะครับ ว่าเอาไปขับประเภทไหน ถ้าดริปก็ต้องระวังนิดนึง แต่ผมใช้ธรรมดาชีวิตประจำวัน ผ่าเองใช้เองไม่มีปัญหาครับ เป็นอีกหนึ่งทางเลือกของคนงบประมานน้อย อย่างผมครับ และรถเพื่อนๆๆที่ลองไปใส่ก็ยังไม่มีปัญหาครับ

11. GT-T

36
    1
    0
    ร้านอยู่ที่ไหนคับรบกวนบอกทีคับ หรือมีเบอร์ไหมจะโทรไปถามนิดนึงเกี่ยวกับงบประมานและเวลาคับขอบคุณ

12. GT-T

36
    1
    0
    รอคำบอกเล่าอยู่อิไปๆๆๆๆๆๆๆ

13. evan03

evan03 New Member Member

2
    0
    0
    อยากรู้เหมือนกันว่าทำที่ใหนครับแต่แปลกไม่ข่อยมีคนมาโพสประกาสเป็นการเป็นงานไปเลยว่ารับทำผมว่าคนสนใจเยอะนะ:eek:

14. sombat_OTOP

sombat_OTOP New Member Member

6
    0
    0
    ผมก็ใช้อยู่ครับ เพื่อนๆผมก็เอาไปใส่ลงแข่งเซอร์กิตที่พีระก็ใช้ได้ดีครับ

15. GT-T

36
    1
    0
    ต่อไปกำลังหาข้อมูล

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้