ชี้แนะการติด weather guard r11 ด้วยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย นวมินทร์74, 4 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นวมินทร์74

นวมินทร์74 New Member Member

48
    0
    0
    ีที่ได้มามีขาเหล็กมาไม่ครบ ควรเอาขาเหล็กออกแล้วติดด้วย 3m อย่างเดียว หรือ ใช้ทั้ง 2 อย่างติดไปเลย รบกวนบอกอย่างละเอียดนิดนึ่ง บอกเป็นขั้นตอนจะเป็นพระคุณอย่างสูง ขอบคุณครับ

2. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    รอฟังด้วยคน

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ติดกิบ ที่ได้มา กับ กาว 2 หน้า 3 m ครับ
    แค่นี้ก็อยู่แล้ว

4. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    [/SIZEไม่มีกิ๊บ..3 M อย่างเดียวเอาไม่อยู่ครับ:D:D:D

5. icecivil

icecivil New Member Member

22
    0
    0
    ขอรบกวนถามซื้อที่ไหนและเท่าไรครับ ขอบคุณครับ

6. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    ก่อนติดเทปกาว 3m แนะนำให้ทำความสะอาดพื้นผิวทั้งส่วนผิวรถ และ weather guard ให้สะอาด เพื่อความติดทนครับ

7. krissarakorn

krissarakorn New Member Member

53
    0
    0
    การติดกันสาดดดด

จากผู้ผลิตครับ

1.ล้างหรือเช็ดพื้นผิวที่จะติดให้สะอาด รอให้แห้งก่อนนะ
    2. ลอกแถบกาวที่หัวและท้ายของกันสาดที่จะติด ประมาณ ข้าง 1 นิ้ว
    3. ทาบลอยๆเพื่อจัดตำแหน่งให้ได้กับโค้งของตัวรถ
    4. ติดลงไป กดที่หัวและท้ายที่ลอกกาวไว้
    5. ดึงแถบพลาสติกที่ลอกแล้วเมื่อครั้งแรก ออกจากกันสาดให้หมด
    6. กด รีด ให้กาวติด เรียบ แนบ แน่น
    7. สำคัญเลยนะ อย่าล้างรถในช่วง 24 ชม. หลังจากนี้

ง่ายมะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้