ทุกๆเช้าจะมีเศษดินหรือทรายเต็มหม้อน้ำเลย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย payub, 28 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. payub

payub New Member Member

54
    0
    0
    มันบ่งบอกถึงอาการอะไรครับ ผาสูบโก่งใช่ใหม่ครับ ถ้าใช่ใครมีฮู่ไหนแนะนำบ้างครับราคาไม่แรง งานจบ ผมถามดูอู่แถวรังสิตประมาณ8,000 แถวติวานนท์6,000 ราคานี้คิดว่าแรงมั้ยครับ

2. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    ลองถ่ายน้ำทิ้ง+เติมน้ำใหม่ทำซ้ำๆ จนกว่าจะไม่มีดิน/โคลน แล้วเอาหม้อน้ำไปล้างแบบเปิดฝาแยงรู(ไม่เกิน500) จากนั้นใช้น้ำยาหล่อเย็น (ของศูนย์ฮอนด้าก็ได้ แกลอน4ลิตร 270บาท)เป็นแบบผสมมาเรียบร้อยแล้ว เติมลงในหม้อน้ำได้เลย

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เศษดินเศษทราย นี่ อ่านแล้วเข้าใจว่าเป็น เม็ดๆ เท่า นิ้วก้อยเลยอ่ะ

ซึ่งไม่น่าเป็นไปได้ น่าจะเป็นขี้เลน จาก ตะกรัน มากกว่า

4. cyu

cyu New Member Member

120
    2
    0
    ของผมก็เป็นครับ เมื่อก่อนในหม้อน้ำมีเหมือนโคลนเลย เยอะมากเลยครับ แต่ว่า ตอนนี้ ได้ทำการเปลี่ยนหม้อน้ำใหม่แล้วครับ แล้วก็ถ่ายหม้ำน้ำไปแล้วครับ แต่ตอนนี้ก็ยังมีอยู่ครับ เวลาเปิดดูจะเป็น เหมืนตะกอนโคลนเกาะตามฝาหม้อน้ำครับ เช็ดออกแล้วก็ยังมีอยู่เรื่อยๆครับ เป็นไปได้มั้ยครับ ว่า เป็นส่วนหนึ่งของประเก็น เพราะคิดว่า ไม่น่าจะเป็นเพราะน้ำครับ เพราะผมได้ถ่ายเป็น น้ำกลั่น แล้วก็ผสมกับ น้ำยาหล่อเย็นแล้วครับ แล้วรถผมก็มีอาการ ประเก็นแตกหรือไม่ก็ฝาสูบโก่งแล้วครับ

5. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
  6. payub

54
    0
    0
    หายแล้วครับ ตอนแรกมันเป็นโคลนแหละครับ แต่พอผมไปล้างแยงหม้อน้ำเปลี่ยนวาล์วน้ำมันกลับกลายเป็นเศษคล้าๆทรายแทนซึ่งที่มาคือมาจากปะเก็นฝาสูบครับฝาผมมันโกงนิดๆแต่ตอนนี้ล้างหน้าฝานิดหน่อยเปลี่ยนปะเก็นอาการหายแล้วครับน้ำใสปิ้งเลย

7. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    ยินดีด้วยครับ...เราต้องดูแล EK ของเราให้ดีครับ

8. payub

54
    0
    0
    ขอบคุณมากเลยครับ แต่เค้าเริ่มและต้องดูแลเพิ่มขึ้นเป็นพิเศษเลยอะครับ(หมายถึงรถนะครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้