เครื่องกระตุก เวลาใช้นํ้ามัน

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mtts. 38, 9 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    เครื่องกระตุก เวลาใช้นํ้ามัน เปิดแอร์ก็เป็น ตอนเช้าๆ ติดเครื่องก็สะอึก เปลี่ยนมอเตอร์รอบเดินเบาแล้ว
    ดีมาพักนึงแล้วเป็นอีกครับ เครื่อง GA 15 งานเข้าตลอด

2. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ผู้ต้องสงสัยอาจจะเป็นหัวฉีดกะปั๊มติ๊ก อ่ะหนุ่ม :D

3. mtts. 38

1,236
    12
    0
  4. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    สงสัยต้องเปลี่ยนเครื่องแล้วล่ะ

คริ คริ

5. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

ใช่รถคุณหนุ่มที่ได้โช๊คเทพๆไปหรือป่าว อิอิ

6. mtts. 38

1,236
    12
    0
    อันนั้นมันแน่นอนอยู่แล้วครับ แต่ตอนนี้วิ่งให้ดีไวก่อนนะครับ

7. mtts. 38

1,236
    12
    0
    คงไม่ถึงขนาดนั้นครับจังหวะดีมีโอกาสตามหามานาน ถ้าไม่ได้คู่นี้ คงอาจจะเป็นของคุณ ลิปอะครับ

8. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    อาการเเบบนี้ต้องบำบัดด้วย SR 20 DET เท่านั้นครับ ลูกพี่

9. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เช็คสายหัวเทียน กะหัวเทียนยังครับ

เครื่องกระตุกบ้าง นาน ๆ ที แสดงว่า ยังไม่สุด
    ถ้าของผมนี่ กระตุกเป็นชุด ๆ

10. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    แวะมาเอาใจช่วยครับพี่

11. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    แอร์โฟลววววววววววววว

ฟันธง

ถ้ามีควันด้วย ฟีนเฟิร์ม

ราคาพันปลายๆ-2500 ตามสภาพ

ขั้นแรก ลองถอดขั้วแบตออกก่อนนะครับ ซักชั่วโมงนึง แล้วก็ถอดปลั๊กที่แอร์โฟลวดูนะครับมีสามตัว
    ใส่ขั้วแบต แล้วสตาร์ทเครื่องครับ รอบจะขึ้นสูง อย่าตกใจ รอซัก5นาที อย่าเร่งเครื่องนะครับ มันจะวอดและดับ

ดับเครื่อง ใส่ปลั๊กแอร์โฟลวให้ครบทุกตัว สตาร์ทใหม่ลองเร่งดู เข้าเกียร์แล้วดูว่ากระตุกไหม

ลองฝืนใช้น้ำมันอย่างเดียวซักอาทิตย์นึงนะครับถ้าไม่ได้ขับไปไหนไกลๆ เผื่อหัวฉีดมันจะตัน

ถ้ายังไม่หาย ก็ฟันธงได้เลยครับ เสียตังซื้อแอร์โฟลวแน่ๆ

อาการนี้เคยเป็นครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤศจิกายน 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้