เซ็งเป็ด

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย @kanchanaburi, 3 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    เมื่อเช้ามาจากไทรโยค ถึงเลี่ยงเมืองกาญจน์ ซัดลัมบาดอร์วิ่งข้ามถนนเต็ม ๆ เลยครับ
    โครมเบ้อเริ่ม สนิทคาที่เลย ต้องซ่อมทั้งกันชนทั้งแก้มซ้ายเลย

2. armmmmmm

armmmmmm New Member Member

164
    2
    0
    ไม่เป็นอะไรมากก้อดีแล้วครับพี่ ลูกน้องผม พึ่งลงไปสองคัน คันแรกหลบหมา อีกคัน หลบสิบล้อ มึนไปเลยเหมือนกันครับพี่

3. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    SAD

4. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    คนไม่เป็นไร ก็ดีแล้วครับ

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    คนปลอดภัยก็ดีแล้วครับ

แต่ยอมรับว่าเส้นนั้นหมาเยอะมากจริงๆครับ ถนนก็มืดๆ มองอะไรไม่ถนัด
    ไปทีไรมองหาหมาก็จนเครียดเลยครับ

6. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ยังดีคับพี่ที่เป็นแค่กันชนกะแก้ม
    ถ้าโดนหน้าจังๆ สงสัยจะหนักกว่านี้คับ

7. Erica

Erica New Member Member

208
    2
    0
    อีโวสำแดงเดชเลยครับ แทบไม่เป็นไรเยย

8. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    คนถามเพราะไม่เห็นกันชน บอกว่าชนหมามา เขาให้ไปทำบุญให้หมาซะ
    งี้ต้องไปทำบุญให้กันชนด้วยป่าว

9. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    อืม แต่เรื่องทำบุญแผ่ส่วนกุศลให้หมา ผมเห็นด้วยนะ
    ทำให้เค้าหน่อยก็ดีครับ ไม่เสียหาย จะได้สบายใจเราด้วย

10. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    พ่อผมขับชนหมาบ่อย

จนต้องเลี้ยงหมาเลยครับเลี้ยงอย่างดีด้วย

11. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    เสียดายรถ และก้อสงสารหมาคับ
    ดีแล้วนะครับที่ไม่รุนแรงมาก

12. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    good thought เสาร์นี้ไปทำสังฆทานก็ดีครับ ไม่ได้ไปวัดนานและ
    แต่น่าแปลกนะ หมายี่ห้อลัมบาดอร์ สวย ๆ ตัวใหญ่ ๆ ถูกชนตายแต่ไม่ยักกะมีเจ้าของออกมาดู หลังชนผมก็ชิดซ้ายลงไหล่ทาง ลงมาดูว่ากันชนตกหรือแค่แตกอยู่ตั้งนาน

13. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    คนไม่เป็นไรก้ดีแล้วครับแต่ชีวิตหนึ่งชีวิตก็ต้องขออโหสิกรรมเค้าด้วย ว่าแต่ถ้าไม่บอกว่าชนหมาผมนึกว่ามอไซค์ชัวร์ครับ

14. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    รถซ่อมได้ครับ

15. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ปลอดภัย ก็ดีแล้วคับ ถ้าเราหักหลบ อาจจะแย่ กว่านี้คับ พี่

ก็ทำบุญ ให้น้องหมา สักครั้งก็โอเค แล้วคับพี่ *--*

16. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    แสดงว่า ตัวใหญ่น่าดูนะพี่ ประทีป

แก้มบูบ เลยอ่ะ

แต่ คุนพี่ ไม่เป็นไร ก้อ โชคดีมากแล้วครับคุนพี่

แต่ ว่างๆ ไป ทำบุญให้น้องหมามั้งก้อดีนะครับ :)

17. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    ทำบุญกับหมามาร์ช ซักขวดสองขวดมั๊ยท่าน ไม่แพงนะ หุหุ

18. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    นั่นงัย คุนพี่ !!!! :D

19. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    เมื่อวานว่าจะไปทำสังฆทาน ก็ไม่ได้ทำอีก มัวแต่ยุ่งอยู่กับรีสอร์ท

แต่ว่า ขนหมาเนี่ย มันเข้าไประหว่างล้อแม็กกับยางได้ยังงัยไม่รู้ ตอนนี้ยังไม่ออกเลย
    ชนวันอังคาร วันพุธให้คนขับรถที่บริษัทดู เขาก็ลองดึงดูเบา ๆ ก็ไม่ออก ผมลองจับและดึงเบา ๆ มันก็ไม่ออก
    ก็ไม่ได้คิดมากอะไร ตั้งใจว่าจะทำบุญก่อนแล้วค่อยดึงออก

เมื่อวานพนักงานที่รีสอร์ทล้างรถให้ คิดว่าขนหมาต้องหลุดแน่ ๆ เพราะคนนี้ล้างรถเลี่ยมมาก
    วันนี้บังเอิญมองไป ยังเห็นอยู่เลย

20. oak_drift

oak_drift New Member Member

25
    0
    0
    เอาอีกแล้วซ้อมรถเกือบทุกอาทิตย์เลยนะพี่:eek:

21. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    โอ๊ค ผมชนตรงเลยทางเข้าหมู่บ้านโอ๊คมานิดเดียว ใกล้ ๆ ป้อมตำรวจก่อนถึงสี่แยก
    หมาลำบาดอร์ตัวใหญ่ สวยมาก ผมว่าเจ้าของก็คงอยู่ตรงนั้นแหละ แต่ไม่ยอมออกมา
    กลัวต้องรับผิดชอบค่าซ่อมรถมั๊ง

ว่าแต่ว่า รถโอ๊คทำไมไม่จอดบ้าน เห็นไปฝากใว้ที่อู่พี่ญาตั้งหลายเดือนแล้ว :)

22. oak_drift

oak_drift New Member Member

25
    0
    0
    โอ๊ค ผมชนตรงเลยทางเข้าหมู่บ้านโอ๊คมานิดเดียว ใกล้ ๆ ป้อมตำรวจก่อนถึงสี่แยก
    หมาลำบาดอร์ตัวใหญ่ สวยมาก ผมว่าเจ้าของก็คงอยู่ตรงนั้นแหละ แต่ไม่ยอมออกมา
    กลัวต้องรับผิดชอบค่าซ่อมรถมั๊ง

ว่าแต่ว่า รถโอ๊คทำไมไม่จอดบ้าน เห็นไปฝากใว้ที่อู่พี่ญาตั้งหลายเดือนแล้ว :)[/QUOTE]

พี่หมาแถวตรงนั้นมันคงไม่ชอบรถสีขาวท่อดังๆอ่ะ หุหุ ตอนผมอยู่มันชอบไล่รถผมตรงนั้นมีประมาณ5-6ตัวอ่ะพี่แล้วตรงนั้นมีหมาโดนรถชนตายบ่อยคับแถวนั้นต้องระวังหมาเยอะ

ส่วนเรื่องรถผมใกล้แล้วพี่ อิอิ
    รถกอล์ฟที่ทำก็วิ่ง13แล้วคับพี่ แต่โดนกระบะส่งผักสวนที่สนาม :p พี่ประทีปเคลียที่ หุหุ:sad:

23. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ไม่อยากเชื่อว่าผมชนหมาตายอีกแล้ว เมื่อวานออกจากไทรโยค 6 โมงเช้าเหมือนเดิม ประมาณ 6โมงครึ่งถึงหน้าวัดไตร ฯ ตรงแถว ๆ ปราสาทเมืองสิงห์ หมาตัวเล็ก ๆ สองตัววิ่งกวดกันมาจากฝั่งขวา ตัวแรกรอด ตัวที่สองซัดเต็ม ๆ แล้วลอดใต้ท้องรถ มองกระจกหลังดูเห็นหมุนดิ้นกลางถนนเลย

ผมชักเริ่มรู้สึกทะแม่ง ๆ 4-5 ปีที่ผ่านมาไม่เคยชนอะไรเลย ตอนนี้มาชนหมาติด ๆ กันเลย

ช่างที่สิทธ์เทอร์โบบอกว่าต้องพารถไปรดน้ำน้ำมนต์ ไม่งั้นจะพาให้เสียตังค์ตลอด
    แต่ผมเริ่มสงสารหมามากกว่า ตั้งแต่ครั้งที่แล้วยังไม่ได้ไปทำบุญเลย

ครีบอินเตอร์ล้มบานเลย

24. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    โหติดๆกันเลยแต่น่าสงสารหมา ชนแล้วยังไม่ตายต้องมาทรมาน

25. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ผมว่าไปทำสังฆทาน และ เจิมรถก็ดีครับ ประทีป
    ของแบบนี้เมื่อก่อนผมก็ไม่เชื่อ

พอมาแข่งรถกับ พี่แก้ว พี่โหน่ง แกสอนให้ไหว้แม่ย่านางรถตลอด
    ซื้อรถต่อพี่โหน่งมาแกก็ไหว้มาก่อน ผมก็ไหว้ต่อ ทั้งๆที่ตอนแรกไม่เคยเชื่อเรื่องพวกนี้ แต่ไหว้เพราะเค้าไหว้มาไว้ก่อน เราต้องไหว้ต่อ
    ปรากฎว่า 4 ปี ที่ขับคันนี้มา ไม่เคยเกิดอุบติเหตุซักครั้งครับ เฉี่ยวชนเล็กๆน้อยๆก็ไม่มี
    ในสนามก็อุบัติเหตุที่หลุดไลน์หนักๆ อันตราย ก็เบรคก่อนแปะกำแพงได้หรือลงบ่อทรายได้ทุกครั้ง
    เป็นเรื่องที่พิสูจน์ไม่ได้ แต่พอทำแล้วก็มีแต่เรื่องดีๆครับ

---------- Post added at 09:56:47 ---------- Previous post was at 09:56:34 ----------

ผมว่าไปทำสังฆทาน และ เจิมรถก็ดีครับ ประทีป
    ของแบบนี้เมื่อก่อนผมก็ไม่เชื่อ

พอมาแข่งรถกับ พี่แก้ว พี่โหน่ง แกสอนให้ไหว้แม่ย่านางรถตลอด
    ซื้อรถต่อพี่โหน่งมาแกก็ไหว้มาก่อน ผมก็ไหว้ต่อ ทั้งๆที่ตอนแรกไม่เคยเชื่อเรื่องพวกนี้ แต่ไหว้เพราะเค้าไหว้มาไว้ก่อน เราต้องไหว้ต่อ
    ปรากฎว่า 4 ปี ที่ขับคันนี้มา ไม่เคยเกิดอุบติเหตุซักครั้งครับ เฉี่ยวชนเล็กๆน้อยๆก็ไม่มี
    ในสนามก็อุบัติเหตุที่หลุดไลน์หนักๆ อันตราย ก็เบรคก่อนแปะกำแพงได้หรือลงบ่อทรายได้ทุกครั้ง
    เป็นเรื่องที่พิสูจน์ไม่ได้ แต่พอทำแล้วก็มีแต่เรื่องดีๆครับ

26. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ขอบคุณครับ จะรีบหาเวลาไปอาทิตย์นี้ครับ

27. eff3927

eff3927 New Member Member

207
    2
    0
    ทำสังฆทานกับถวายพระปางวันเกิดใส่ไปด้วย ช่วยหนักเป็นเบาได้เยอะครับพี่

28. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    สงสัยผมก็ต้องไปทำด้วยหละ ก่อนแข่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้