air flow sensor

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย piyaponk00000, 17 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. piyaponk00000

piyaponk00000 Guest

0
    0
    0
    air flow sensor เสียครับ ราคาเท่าไหร่ หาซื้อได้ที่ไหนครับ รอบไม่นิ้งเสียงฉึก-ฉัก ดังมาจากด้านหน้า
    เครื่องยนต์เสียงดัง เวลาขับรถรำคานมากแก้ไขยังไง ใช้งบเท่าไหร่ครับ

2. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  3. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48

อาการแบบนี้ ไม่น่าจะใช่ Air Flow เสียนะครับ

ปรกติถ้าเสีย รอบเร่งไม่ขึ้น ปลายท่อมีกลิ่นน้ำมัน

รอบไม่นิ่ง ลองทำความสะอาด Air Flow ดูนะครับ แต่ต้องระมัดระวังพอสมควร

ลองเช็ค ลองทำความสะอาดดูก่อนนะครับ:cool::cool:

4. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ลองดูนะครับ...:D

5. okoijop

okoijop Guest

0
    0
    0
    d

ขาดแล้วครับ พอดีขาตัวบนหลุดหนึ่งข้าง พอวิ่งเร็วๆเครื่องวูบอย่างแรง เครื่องยนต์เร่งๆหยุด ๆ เลยเอาหัวแร้งบัดกรีวิงได้ดีกว่าเดิมแต่ยังมีกลิ่นน้ำมันอยู่ เขม่าไต้ปีกผีเสื้อเยอะ ขอบคุณทุกคำตอบครับ.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้