เครื่องสั่นมากเลยครับ ทำอย่างไรดีครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย panphorm, 3 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    มีปัญหาครับ เวลาจอดหรือเบาเครื่อง

จะสั่นมากเลยครับ ทำให้มีเสียงดังตามคอนโซล ฝากระโปรง

ทำอย่างไรดีครับ

2. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ต้องรอหมอก่อนครับ

3. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    เป็นที่ยางแท่นเครื่องรึเปล่าครับ
    สำคัญเหมือนกันนะครับยางแท่นเครื่องแท่นเกียร์

4. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    เป็นที่ยางแท่นเครื่องรึเปล่าครับ
    สำคัญเหมือนกันนะครับยางแท่นเครื่องแท่นเกียร์

5. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    ชั่วเลยคับเปลี่ยนยางแท่นเครื่องเลยต้องของแท้นะทนกว่ากันไม่แพง ผมเคยเปลี่ยนไซโคนของแท้แค่ 1800เองเงียบกิบ:cool::cool::cool:

6. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ยางแท่นเครื่อง+ตรวจเช็คน๊อตที่คอนโซน

7. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    ลองดูยางแท่นเครื่อง

แล้วลองสังเกตรอบเครื่องด้วยคับ

ถ้ามันน้อยเครื่องมานก้อสั่นเหมือนกานคับ

8. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามพี่ ๆ ข้างบนเลยคับ

9. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
  10. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ตามเซียนท่านว่าเลยคับ

11. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    ตามข้างบน รอเซียน

12. panphorm

476
    6
    0
    ขอบคุณทุกๆ กระทู้ที่ตอบมาน้ะครับ

ไว้เดี๋ยวจะให้ช่างในอู่แถวบ้านเช็คให้ครับ

13. หาย ไว ไว นะคับ

14. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    รอบเดินเบาต่ำไปป่าวครับ

15. panphorm

476
    6
    0
    รอบเครื่องอยู่ที่ประมาณ 800 รอบ ครับ

พึ่งจะเป็นได้ซัก 2-3 วันเนี้ย

เมื่ออาทิตย์ที่แล้วไประยองมาระยะทางไป-กลับรวมประมาณ 1000 กิโลเมตรได้

พอกลับมาแล้วรู้สึกได้ว่าเครื่องสั่นมากกว่าก่อนไประยอง

ตามนั้นครับ

16. zenryoku

zenryoku New Member Member

304
    3
    0
    เช็ครอบเครื่อง + ยางแท่นเครื่อง + ยางแท่นเกียร์ด้วยก็ดีครับ

17. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ลองเปลี่ยน ยางรองแท่นเครื่องหรือยัง ครับ
    ปรับตั้งรอบเดิน เบาใหม่ พอช่วยได้นิดหนึ่ง

18. รองดูครับ..ยางเเท่นเครื่อง+เเท่นเกียร์...หรือ ข้ออ่อนหมดสภาพ หรือรองดูน้ำมันเครื่องด้วยนะครับ เพราะวิ่งทางไกลถ้าน้ำมันเครื่องขาดเครื่องก็เริ่มสั่นนะครับ....ถ้าข้อมูลผิดพลาดขอโทษด้วยครับ

19. panphorm

476
    6
    0
    ขอบคุณทุกกระทู้ครับ

เปลี่ยนมาแล้วครับเงียบดีครับ เหมือนรถคันใหม่เลย

มียางแท่นเครื่องหน้า 2 ตัว ตัวละ 685 รวม 1096บาท

ยางแท่นเครื่องหลัง 1 ตัว ตัวละ 1210 รวม 968 บาท

รวมเบ็ดเสร็จทั้งหมดพร้อมค่าแรง 2658 บาท

ทั้งหมดนี้ทำที่ศูนย์โตโยต้าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้