ไปเปลี่ยนประตูไฟฟ้ามาครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย worapetch, 3 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. worapetch

worapetch New Member Member

275
    2
    0
    เริ่มแรกครับ หลังจากที่ได้รับผลกระทบจากพิษเศรฐกิจมาเกือบปี เดือนนี้เป็นเดือนแรกที่จ่ายหนี้สินประจำเดือนแล้วมีตังค์เหลือ (แต่ถ้าจะจ่ายให้หมดจริงๆก็ยังติดลบเกือบแสน) บวกกับกิเลสอยากได้ประตูใหม่ และขี้เกียจหมุนมือเวลาเอากระจกขึ้นลง ท้ายที่สุดคือ ผบทบ. อนุมัติงบประมาณหลังจากยื่นเรื่องไปเกือบ 9 เดือน ก็ได้ไปสอยประตูใหม่มาจากพี่เบิ้ม โทรหาพี่เบิ้มวันเสาร์ เช้าวันอาทิตย์ก็ได้เลิกไปเปลี่ยน

อันนี้เดิมๆก่อนเปลี่ยน

จากนั้นก็เริ่มถอดจากการช่วยเหลือของพี่เบิ้ม (คนเสื้อเขียวที่หันหลังให้ ตัวจริงผิดจากจินตนาการผมเยอะเลย)

จัดวางเตรียมประกอบ

จากนั้นก็ช่วยกันประกอบ แต่ไม่ได้ถ่ายรูปขณะประกอบเพราะไม่มีใครว่างยกเว้น ผบทบ. แต่ไม่กล้ารบกวน ประกอบเสร็จออกมาแบบนี้
    และ

เนื่องจากสีมันต่างกันเหลือเกิน และกลัวว่าพี่ท่านตำรวจจะทักทายก็เลยพากันทำสีกันแบบ DIY อย่างสุดยอดโดยพี่เบิ้มและผม ผลเลยออกมาแบบนี้
    แจ่มมากเลย ไว้มีตังค์ทำสีค่อยว่ากัน

ต้องขอบคุณพี่เบิ้มมากที่อุตส่าห์ อดมื้อเที่ยงเพื่องานนี้ ทำตั้งแต่เกือบเที่ยงยัน 5 โมงเย็น (ลูกชายพี่น่ารักมากเทียวมาถามพ่อตั้งหลายครั้งว่าหิวไหม) และยังช่วยแก้ปัญหาประตูหลังซ้ายที่น้ำชอบเข้าก่อนหน้านี้ หมดค่าประตูไป 8000 บาท กลับมาเดินไฟที่ชลบุรีในวันต่อมาอีก 700 ถอดล้างตูแอร์อีก 1000 บาท ต่อราคาลดลงรวมกันได้เหลือ 1500 (แพงหรือเปล่า?) สุขใจจังเลย กินมาม่าต่อไปอีกเดือนแล้วกัน 555555 ยังไม่พอวันนี้เอาแม่กุญแจจากประตูใหม่ไปตีลูกกุญแจอีก 500 (ได้ 2 ดอก)

พี่เบิ้มประตูคนขับยังปิดยากเหมือนเดิม อยากไปแก้อยู่ช่วยแนะนำร้านหน่อย

อีกอย่างพี่ยังมีกรอบแผงควบคุมแอร์ (เรียกถูกหรือเปล่า) ไหมครับ พอดีปุ่ม AC ใช้ไม่ได้ตั้งแต่ซื้อรถมา บางครั้งผมอยากเปิดลมเฉยๆ แต่ทำไม่ได้ เปิดพัดลมคือต้องเปิดแอร์ ถ้ามีช่วยบอกด้วยนะครับพี่ ขอบคุณครับ

คุยกันตั้งนานลืมบอกชื่อ ผมชื่อเล่นว่า เพชร นะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 พฤศจิกายน 2009
  2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เบิ้ม Service พาไปเป็น เทพ อีกราย

อิอิ

3. DoS_13

DoS_13 New Member Member

84
    0
    0
    สุดยอดประตูเลยครับ

4. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    พี่เบิ้มต้องทำรถทุกวันแน่ๆ ..(รักรถมาก) มีความรู้เรื่องรถเยอะมากฝีมือก้อเยี่ยมเลย..:D:D:D

5. ดีใจด้วยครับ...กับประตูใหม่...ถูกหวยเมื่อไรไว้เจอกันครับ...เบิ้ม service อิอิ

6. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    หล่ออีกคันนะครับนั่นครับ

7. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    สีดำเทานั่นก็สวยดีนะ
    แอบมองตาเป็นมัน

---------- Post added at 20:06:57 ---------- Previous post was at 20:06:34 ----------

สีดำเทานั่นก็สวยดีนะ
    แอบมองตาเป็นมัน

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    แล้วประตูที่ถอดออกมาฝั่งคนนั่งและคนขับ มันใส่ตัวซิงๆเกิ้ลได้ป่าวอ่ะพี่เบิ้ม สลักกับกลอนประตูและขนาดเท่ากันป่าว พอดีปาตูผมเริ่มไปและ

9. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ใส่กันได้เลยครับ ประตูเหมือนกัน
    ส่วนสวิทแอร์ตรงจุดนั่นก็มีนะครับ
    อันละ 500 เอง เห็นเพื่อนสมาชิกหลานท่านเสียเหมือนกันเด๋วไปสอยมาให้ครับ 2 อันเลย
    ใครมาที่บ้านผมทำให้หมดทุกคันแหละครับ เด๋ววันหลังจัดหาข้าวเลี้ยงด้วยเลยดีกว่า
    ส่วนประตูหน้าต้องให้อู่รถเค้าเชื่อมจุดยึดประตูหน้านะ เพราะมันจะหักแล้วอ่ะ
    เซ็นเซ่อ ถ้าหาได้จะแอบเอามาให้นะครับผม

10. buem

2,764
    75
    0
    เดินสายไฟมาถูกแล้วครับ
    มีปัญหาอะไร โทรถามได้ตลอดครับ
    รถเสียก็เรียกได้นะครับผม
    อิอิ ถ้าไปได้นะครับผม

11. หนุ่มซาตาน

หนุ่มซาตาน New Member Member

142
    2
    0
    ติดตั้งประตูแถมทำสีให้ด้วย บริการดีจริงๆ....เบิ้ม service......

12. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    มีบริการทั้งสีดำ และ สีขาว สุดๆ เบิ้มเซอร์วิส

13. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    โอ้วผมมีเพื่อนแล้วครับ ประตูทำสีแนวนี้อิอิ

14. worapetch

275
    2
    0
    Thanks

ขอบคุณครับ

15. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    หน้าตาดีมีน้ำใจ พี่เบิ้มservice...:D

16. ae 80

ae 80 New Member Member

75
    1
    0
    ไม่เมื่อยแล้วนะ

17. buem

2,764
    75
    0
    วันนี้จะไปเอาสวิทแอร์ ให้นะครับ
    แล้วให้ส่งไปให้ด้วยป่าวครับ
    แหม.... คุณโจอย่าแซว ซิ แต่สีดำมันโดนนิ

18. Epon

Epon New Member Member

137
    20
    0
    สุดยอดจริงๆ นับถือครับ
    อยากอุดหนุนพี่มานานแล้ว แต่รอทำรวดเดียวหลายรายการเลยได้ไหม เกรงใจอะครับ

19. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    เท้ดีคับ

เจ่งๆ

20. buem

2,764
    75
    0
    ของมีมาแล้ว

21. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    แล้วมานผุแบบไหนอ่ะพี่ ถึงกับต้องเชื่อมเลยเหรอ งั้นผมทนใช้อันเก่าก่อนดีฝ่าคับผม

22. worapetch

275
    2
    0
    เดี๋ยวไปเอา

สวิทแอร์เดี๋ยวเอารถไปให้พี่ติดให้วันหลังดีกว่า จะได้ชัวร์ๆ น่าจะเป็นเสาร์อาทิตย์แต่ยังไม่แน่ใจว่าช่วงไหน ช่วงนี้งานค่อนข้างยุ่งเหยิงนิดหนึ่ง

23. singcoohteam

5,303
    108
    0
    หล่อมากมายเลยคับ

24. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    โอว ซูโก้ยยยย

25. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    จ้ำบะ ( แปลงว่า สุดยอด )

26. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    บ้านใหม่พี่เบิ้มถ้าทางจะสูง

27. buem

2,764
    75
    0
    ตอนนี้ผมรื้ออะไหล่ประตูเดิมออกมาหมดแล้วนะครับ จะเอาประตูเดิมที่ผุไปชั่งโลแล้วนะครับผม
    อะไหล่อื่น มาเอาได้เลยครับผม

28. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    แจ่มเลยคับ อยากได้ประตูมั้งจัง อิอิ

29. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18

กระจกข้างยังดีอยู่ป่าว..

30. worapetch

275
    2
    0
    ...

กระจกข้างยังดี เพิ่งติดฟิล์มไปเมื่อ 3 เดือนที่แล้วเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้