ถามเรื่องชั้นวางของบนหลังคา

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย thongthong, 11 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thongthong

thongthong New Member Member

90
    0
    0
    wingroad ติดชั้นวางบนหลังคาได้หรื่อปล่าวครับ:p

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    แล้ว Wing Road มี Rack หลังคาไม๊ครับ
    ผมว่า ถ้ามี ก็ ติดตั้งได้ นะครับ

:)

3. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ติดได้ครับ

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ไม่มีราว สำหรับ ยึด rack ครับ
    ถ้า ติดที่หลัง คาแครี่บอย ต้องเจาะ
    ท้ายจะ หอยนิดนึง :D

ถ้า ติดที่ หลังคา เหนือ Cab ใช้ ขา รุ่น โบราณ ที่ ยึด กับ คิ้ว ปาตู อะครับ :D

5. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    เคยเห็นเค้าใส่กับ Honda City ได้อยู่นะไม่ค่อยแน่ใจ

6. thongthong

90
    0
    0
    พี่เสือเหลือง ติดได้อย่างงัย ติดตั้งเอง หรือช่างข้างนอกครับ ราคาเท่าไรครับ

7. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ของ พี่ เสือเหลือง เค๊า เป็น หลัง คา แบบ ที่ มี ราว ครับ
    :D:D แบบ พี่ เค๊า ช่าง ไม่ได้ กิน เงิน พี่ เค๊า อะครับ .. :D บ้าน พี่ เค๊า เป็น อู่ :D

อิอิอิ เจ๊ๆ ๆ ๆ ๆ อ๊อด จ๋า ..

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตอนแรกมานมาแบบโบราณหยั่งนังแจ๊คบอกน่านแหละ แต่ไม่เวอคอ่ะคับ เลยหารางแล้วทำแป้นยึดน๊อตใส่เอาอ่ะ
    ม่ายงั้นถ้าใส่ขากางแบบปูติดกับขอบบนปาตู มันจะถลอกเอาอ่ะคับ ถ้าใส่ยางรองก็จะค่อยๆเลื่อนทีละนิดอ่ะคับ
    เพื่อนผมเคยใส่แล้ว แบบว่าไปถึงบ้านที่ต่างจังหวัด ปรากฎว่าหลุดหายไปตอนไหนม่ายรู้ ยังดีที่ไม่ได้วางของใว้บนแร๊คหลังคา แต่ม่ายรู้ว่าตกใส่รถใครด้วยป่าว เพราะมันไม่รู้ตัวเลยอ่ะ ผมว่าหาแครี่บอยใส่ดีกว่าคับเอาแบบที่มีหูเกาะยาวๆบนหลังคาดีกว่า
    แน่นอนกว่าเยอะ

---------- Post added at 21:50:42 ---------- Previous post was at 21:50:15 ----------

ตอนแรกมานมาแบบโบราณหยั่งนังแจ๊คบอกน่านแหละ แต่ไม่เวอคอ่ะคับ เลยหารางแล้วทำแป้นยึดน๊อตใส่เอาอ่ะ
    ม่ายงั้นถ้าใส่ขากางแบบปูติดกับขอบบนปาตู มันจะถลอกเอาอ่ะคับ ถ้าใส่ยางรองก็จะค่อยๆเลื่อนทีละนิดอ่ะคับ
    เพื่อนผมเคยใส่แล้ว แบบว่าไปถึงบ้านที่ต่างจังหวัด ปรากฎว่าหลุดหายไปตอนไหนม่ายรู้ ยังดีที่ไม่ได้วางของใว้บนแร๊คหลังคา แต่ม่ายรู้ว่าตกใส่รถใครด้วยป่าว เพราะมันไม่รู้ตัวเลยอ่ะ ผมว่าหาแครี่บอยใส่ดีกว่าคับเอาแบบที่มีหูเกาะยาวๆบนหลังคาดีกว่า
    แน่นอนกว่าเยอะ

9. thongthong

90
    0
    0
    พูดชะน่ากลัวเลยพี่ ไม่ติดดีกว่า ผมว่ามันติดยากอยู่นะ ดีนะที่ไม่ตกไปโดนรถคันอื่นเข้าไม่งั้นแย้แน่ ขอบคุณครับ

10. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ผมนะนำนะ

ถ้าอยากติดแบบ แข็งแรง

มันมี รุ่นแบบที่ยึดกับขอบประตูครับ

ติดไว้บนหลังคาด้านหน้า ยึดกับขอบประตูหน้า

ของ THULE แข็งแรงดีครับ

11. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ตามมาดูคับ

12. singcoohteam

5,303
    108
    0
    แบบนี้แหละครับที่ว่าแข็งแร็งน่ะแต่มันแพงงงงงงงงงงงง อ่ะก๊า

13. thongthong

90
    0
    0
    ราคาประมาณเท่าไรครับ ถ้าแพงมากขอเก็บไว้เป็นข้อมูลก่อนครับ

14. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    เคย เบิก ไป ติด X tail เฉพาะ คาน สำหรับ ยึด Rack 4500 ครับ
    Rack มี หลาย ราคา .. 3500 - 9000

15. singcoohteam

5,303
    108
    0
    แบบพี่แจ๊คเค้าว่าเลยครับ

16. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    มาแอบดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้