ไมตี้ ปี 35 (รถอายุ18 ปี) วิ่ง เกือบ 500,000km อยากจะบูรณะ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย chong sti, 2 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chong sti

chong sti New Member Member

7
    1
    0
    หมดหน้าฝนแล้ว ได้โอกาสที่จะบูรณะ คุณน้าไมตี้ ที่ซื้อมาตั้งแต่ป้ายแดง จนตอนนี้อยู่ด้วยกันมา 18 ปีแล้ว
    วิ่งเกือบ ห้าแสนโล เครื่องยังไม่หลวมเลย เป็นรถที่ทนจริงๆ

---- เพื่อนๆท่านไหนที่ ใช้รุ่นนี้ แล้วได้แปลงหน้า และกระบะท้ายไปเป็น โฉมใหม่ หน้าเต็มท้ายโปร่งแล้ว มีอะไหล่ โฉมเก่านี้เหลือ ไม่ได้ใช้ เอามาขายให้ผมได้นะครับ
    รายการอะไหล่ที่ต้องการ
    -ไฟหน้าโฉมเก่า
    -ไฟท้ายโฉมเก่า
    -ฝากระบะท้ายโฉมเก่า
    -กระจกมองข้างโฉมเก่า
    -คิ้วล้อโฉมเก่า
    - - - - - - - - - - - - - - - - - กำลังจะนำรถไปทำสี แต่อยากบูรณะให้เป็นโฉมเก่าครับ - - - - - - - - - - - - - -
    ติดต่อผมได้ที่เบอร์ 084 5009300 ชง ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 พฤศจิกายน 2009
  2. ดีเหมือนกันครับ อนุรักษ์ของเก่า

3. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    สภาพยังดีอยู่เลยครับ ทำสีหน่อยสวยเลย

4. ทำสี เปลี่ยนล้อ หล่อแว้วคับ

5. toroza

toroza New Member Member

64
    0
    0
    ใจเย็น เย็นครับ เดี๋ยวก็สวยครับ รอรถเทพ คันขาว กับ คันดำมาบอกดิครับ

6. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    เอาสีแป๊ดๆ ครับ อิอิ เสร็จแล้วเอามาให้ชมบ้างน่ะครับ เดี๋ยวรอชม ^^

7. Popboobza

Popboobza Member Member

152
    2
    18
    โฉมเดียวปีเดียวกะผมแป๊ะเลย ของผมเอากระจังได้รุ่น4x4มาใส่ได้พอดีเลย

8. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    มารอชมไมตี้งามๆ อีกคันแระ

9. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    ของพี่แค่จะ500000ของผม นี่เกือบ800000 คับ เครื่องไม่ต้องพูดถึง น้ำแห้งไป 3 รอบควันเดี๋ยวขาวเดี๋ยวดำแต่ไม่กินน้ำมันนะ ไปกับนครนายก พระราม7 200โล เติมแค่ลิตรเดียว ( น้ำมันเครื่องนะอิอิอิ ) น้ำด้วย ตอนนี้เปลี่ยนเครื่องแล้วตับเพราะมันประหยัดเกินไป 555

10. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  11. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    แน่นอนอยู่แล้วคับ
    ขึ้นชื่อว่า Hilux อ่ะนะ

12. zenryoku

zenryoku New Member Member

304
    3
    0
    ทำเลยครับ ตามเซียนข้างบนเลย
    หล่อแน่

13. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อย่าลืม ล้อด้วยนะครับ เห็นเป็นของเจ้าโก้ มันอิ อิ อิ

รีบหาให้เจอเร็ว นะครับ ไฟหน้า ไฟท้าย น่าจะหาไม่อยากของใหม่ ร้านอะไหล่น่าจะมีอยู่

14. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    เสร็จแล้วเอามาให้ชมบ้างนะครับ

15. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    ของผมเก่ากว่า แต่เครื่องวิ่งมา 230000 กว่าโล ตอนแรกพ่อผมออกป้ายแดงมาเหมือนกัน

ราคาตอนนั้น 320000 บาท ไม่มีแอร์ ไม่มีพวกมาลัยเพาเวอร์

ออกมาแรกๆ ไม่ค่อยได้ใช้ จอดทิ้งไว้ตั้งปีนึง

16. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ค่อยๆทำครับ เดี๋ยวก็หล่อครับ หลายๆคันในคลับก็มาจากสภาพประมาณนี้ ทั้งนั้นครับ

17. chong sti

chong sti New Member Member

7
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่านเลยครับ เดี๋ยววันจันทร์จะนำรถไปทำสีแล้ว ไว้จะถ่ายรูปตอนเสร็จมาให้ดูครับ

18. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    ค่อยๆทำไปครับ..เดียวก็สวยเองครับ...ลองทำแบบผมมั้ยครับ

ปัจจุบัน....ชักจะไปกันใหญ่แล้วครับ....:D:p:eek::cool::cry:

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=641714

19. ทำใหม่ หล่อแน่นอนคับ
    (แล้วอย่าลืมวางเจโบด้วยนะ)

20. chatchay101

chatchay101 New Member Member

170
    1
    0
    ค่อยเป็นค่อยไปคับ สู้ๆๆๆเป็นกำลังใจให้คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้