สอบถามเรื่องพัดลมครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย anakin_n, 3 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. anakin_n

anakin_n New Member Member

65
    0
    0
    ของผมเป็น nv กระบะพัดลมมันไม่หมุนตัวนึงครับนิ่งสนิท คือ ถ้าเปิดแอร์แล้วพัดลมมันต้องทำงานพร้อมกันสองตัวใช่ป่ะครับ แต่นี่มันทำงานแค่ตัวเดียวเอง ตัวที่ ถ้ายืนอยู่หน้ารถมองเข้าไปจะอยู่ขวามือน่ะครับฝั่งเดียวกับแบตมันไม่หมุน เวลารถติดความร้อนมันจะค่อยๆขึ้นไปเรื่อยๆ ตัวนี้มันเป็นพัดลมอะไร แอร์หรือหม้อน้ำครับ แล้วราคามือสองอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ รบกวนด้วยนะครับ

2. ของผมต่อตรงเลยครับ...ถ้าไม่เปิดแอร์พัดลมจะไม่ติดอ่ะครับ ดีไปอย่าง...ความร้อนไม่ค่อยขึ้นเลย..

พัดลมด้านขวา...ไม่แน่ใจครับ...เท่าที่ทราบมือสองราคาไม่แพงนะครับ...

รอพี่ๆมาเสริมนะครับ...แต่กระทู้เก่าๆเรื่องนี้ก็มีอยู่นะครับลองค้นดูนะครับ

3. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    เพิ่งเปลี่ยนตัวด้านคนนั่งมาเหมือนกันเมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับ :)

เปลี่ยนเฉพาะมอเตอร์ได้ครับค่าของ 300 ค่าแรง..ทำเองไม่ยากครับ :)

4. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    เคยไปเชียงกงบางนาซื้อหม้อน้ำ..เพิ่มพัดลมคิด 300 /ตัว ผมหาไปเรื่อยๆเลยได้แบบมีพัดลมติดมาเลย..
    ถ้าเอาของใหม่ก้อลองไปหาตามร้านอะไหล่ยนต์เลย มือสองไปบางนาก้อได้ถ้าสะดวก ผมคิดว่าไม่น่าเกิน 500 หรือจะทำแบบพี่ดิวว่าก้อได้...ไงก้อรอท่านอื่นมาช่วยนะ..

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    300บาททั้งชุดครับ เชียงกงบางนา

6. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    ตัวขวาเหมือนกันครับเพิ่งเปลี่ยนมา ซื้อมาเปลี่ยนเอง300บาทคับร้านแถวบ้าน

7. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ปกติพัดลมเราทำงานพร้อมกันทั้งสองตัวครับ จะทำงานก็ต่อเมื่อ

1.ความร้อนเครื่องยนต์ถึงระดับ

2.Compressor แอร์ ทำงาน

พัดลมทั้งสองตัวจะแตกต่างที่ตัวมอเตอร์ครับ ลองสังเกตุดู...:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้