รบกวนเรื่องอู่ทำevoคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย *-* โอ๊ต *-*, 2 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. *-* โอ๊ต *-*

*-* โอ๊ต *-* New Member Member

4
    0
    0
    รบกวนเรื่องอู่ทำevoคับ

พอดีผมจะซื้อevo2ขับ2มาทำขับ4

อยากทราบว่าอู่แถวสายไหมดีไหมคับ(จำชื่ออู่ไม่ได้คับ)

งานดีหรือเปล่ามีท่านใดได้ไปใช้บริการแล้วรบกวนบอกต่อหน่อยคับ

2. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    ถ้ายังไม่ได้ซื้อผมว่าซื้อรถที่แปลงเสร็จมาแล้วดีกว่าครับ ไม่เสียเวลา ก่อนซื้อก็ลองขับดูก่อนได้ ซื้อรถมาทำเองใช้งบมากกว่า เกิดทำออกมาไม่ดียิ่งปวดหัวเสียเวลามากอีกด้วย :confused::confused::confused:

3. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ถูกต้องอย่างพี่ อ๊อด ว่าคับ

4. *-* โอ๊ต *-*

*-* โอ๊ต *-* New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณมากๆคับ สำหรับข้อมูล

แต่ว่าevo2 ผมซื้อได้ในราคา2แสน5คับ

พอดีงบประมาณน้อย

แล้วรถที่ไปดูมายกแพevoมาหมดแล้วเหลือแค่เปลี่ยนถังน้ำมันกับเปลี่ยนชุดหลังทำขับ4

แล้วลองถามที่อู่ดูเค้าคิดค่าของรวมค่าทำ3หมื่น5 ผมเห็นว่าราคาน่าจะทำไหว

5. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    เรื่องราคาไม่เท่าไรนะคับ ผมว่า

ไม่อยู่ที่งานที่ออกมามากกว่านะคับ

แต่ ผม ว่า ช่างสมัยนี้เก่ง อิอิ

6. *-* โอ๊ต *-*

4
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบคับ

เป็นประโยชน์มากๆคับ

งบน้อยแต่ใจมันรักคับ

7. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    หาที่ทำแล้ว ดีกว่าครับ แต่ถ้ามี E-Car อยู่แล้ว การเริ่มต้นทำใหม่ก้อดีนะครับเพราะเราจะเห็นทุกชิ้นส่วนที่เข้าไปอยู่ในรถอะไรไม่ดีก้อเปลี่ยนตอนนั้น ไม่ต้องมาตามแก้ทีหลังเสียค่าแรงค่าของอีกบานตะไท แต่แบบนี้งบอาจแพงหน่อยแต่ได้ความสดครับ

ถ้าไม่มีE-Car ซื้อมือสองแล้วมาเก็บเอาหรือหาเนียนๆ
    (อย่าลืมสืบประวิติการทำรถที่ถูกต้องและการจดทะเบียนถูกต้องด้วยนะครับ เดี๋ยวนี้จดขับสี่มันยาก)
    add MSN มาคุยกันได้ครับยินดีให้คำปรึกษาครับ

8. *-* โอ๊ต *-*

4
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆคนมากคับ

อยากมาอยู่คลับนี้เร็วๆซะแล้ว

ใจดีกันทุกคนเลย

9. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้าอู่แถวสายไหม เค้าส่งงานตัวถังไปทำต่อที่อู่อื่น ต้องตามไปดูว่าอู่ที่ส่งรถไปทำคืออู่ที่ไหน
    เพราะงานเชื่อมตัดต่อตัวถังอันตรายมากครับ
    อู่ที่เชื่อถือได้ มีไม่ถึง 5 อู่ ลองหาข้อมูลดูครับ

10. seenevo

seenevo New Member Member

8
    0
    0
    ถ้าไม่มีทำ ก็ลองโทรมาคุยกันผมรับซ่อมถึงบ้านเลยต่างจังหวัดก็ไปนะ 081-9851708

11. RC2139

RC2139 New Member Member

2
    0
    0
    อู่ไหนบ้างอ่ะครับพี่ บอกชื่อได้ป่ะอิอิอิเผื่อเอาไว้ๆ

12. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    สำหรับอีโว 1-3 ที่เคยเห็นงานแล้วผ่านมี
    แปดริ้ว
    ประชาอุทิศ
    นครปฐม
    ถนนจันทร์

13. RC2139

RC2139 New Member Member

2
    0
    0
    แล้วอู่ ส.ไพบูลย์ที่อุบลอ่ะครับพี่

เป็นไงบ้าง

14. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    สองแสนห้า ขับสอง ......... ผมว่า ราคานี้ คุณหาอีโวครบๆได้น่ะ

15. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ไม่ทราบเลยครับ

16. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    เอานี่ อู่ข้าพเจ้า ไม่มีโฆษณา Mitsusport ประชาอุทิศ 76
    081 8465011 พี่ตุ๋ย www.mitsusport.com

17. ohhoohm

ohhoohm New Member Member

18
    0
    0

ถ้าอู่อยู่สายไหมซอย 3 อย่าไปเด็จขาดคับเจอมากะตัวเลย
    ผมไปเปลี่ยนครัทช์มาเปลี่ยนแล้วมีปัญหาคับคือครัทช์มันเสียงดังมากตอนเหยียบพอโทรไปก็บอกให้รอก่อนช่วงนี้ไม่ว่างโทรไปก็ไม่ค่อยรับแต่ตอนยังไม่จ่ายเงินรับตลอด
    แล้วตอนทำเสร็จแล้วพี่แกไม่ลองเทสดูรึไงก็ไม่รู้เสียความรู้สึกหว่ะ

18. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เสียงคลัตซ์ซิ่งหลายยี่ห้อ เวลาเหยียบจะมีเสียงกรุ๊งกริ๊ง และเวลาถอนคันเร่งมีเสียงหอน ถือเป็นเรื่องปกติครับ
    ต้องดูว่าคลัตซ์ที่ใส่ไปใหม่เป็นแบบไหนครับ

---------- Post added at 09:50:47 ---------- Previous post was at 09:50:32 ----------

เสียงคลัตซ์ซิ่งหลายยี่ห้อ เวลาเหยียบจะมีเสียงกรุ๊งกริ๊ง และเวลาถอนคันเร่งมีเสียงหอน ถือเป็นเรื่องปกติครับ
    ต้องดูว่าคลัตซ์ที่ใส่ไปใหม่เป็นแบบไหนครับ

19. bandro

bandro New Member Member

38
    0
    0
    อู่นี้อะไหล่เยอะคับ..ถ้าซื้อแล้วมาใส่เองโอเคเลย
    แต่ถ้าให้ที่อู่ทำ งานออกมาไม่ค่อยดีคับ
    เพราะงานเขาเยอะส่วนใหญ่เจ้าของดูแลไม่ทั่วถึง
    ช่างในอู่ก็มักง่าย ถ้าคันไหนมีเจ้าของอู่ดูอยู่ก็จะทำออกมาดี
    สรุปแล้วเจ้าของดูแลไม่ทั่วถึง
    ผมเลิกทำที่นี้แล้วแต่จะซื้ออะไหล่ที่นี้ประจำ ซื้อไปทำเองคับอะไหล่เยอะดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้