พี่อ๊อดครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย buu, 2 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. buu

buu New Member Member

13
    0
    0
    รถผมรอบสูงจังเลยพี่ 1500-2000 ต้องทำไงพี่

2. Phantom_Art

Phantom_Art New Member Member

51
    0
    0
    ปรับรอบเดินเบาสิครับ.......

3. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    your IAC valve need to clean.

4. buu

13
    0
    0
    ac valve ของผมไม่เหมือนของพี่ที่ทำไห้ดู ผมถอดออกมาแล้วมึนเลยพี่ แล้วที่ว่าปรับผมหมุนไปซ้าย-ขวาเครื่องยังเหมือนเดิมเลยพี่

5. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ปัญหาแบบนี้แก้ไม่ยากซะหน่อย
    ต้องเช็คตามลำดับครับ

6. buu

13
    0
    0
    ต้องเริ่มจากตรงใหนก่อนครับพี่ พอดีจบไฟฟ้ามาครับ เรื่องเกี่ยวกับเครื่องยนต์ไม่รู้จริงๆครับ

7. Anankhet

1,282
    5
    38
    ไหนๆก็จะเช็ครถแล้วถือโอกาสเลยนะครับ
    เนื่องจากอาการที่ว่ามาจากระบบอากาศแน่นอนครับ
    เริ่มจากเช็คกรองอากาศให้ดี===> กินน้ำมัน
    ต่อด้วยท่อทางเข้าสู่ท่อไอดีต้องแน่น ไม่รั่ว ===>เดินเบาสวิง
    แอร์โฟลว์ต้องสะอาด===>กินน้ำมัน
    IACV ต้องสะอาด+โซลินอยด์ต้องทำงานได้ตามสั่ง===>รอบเดินเบาควบคุมได้+มีการชดเชยรอบถูกต้อง
    ลิ้นปีกผีเสื้อ+กลไกด้านข้างทำให้ปิดไม่สนิทหรือไม่===>ทำให้เดินเบารอบสูง
    แถมให้อีก2ข้อ เป็นเส้นผมบังภูเขา
    1.ดูสายคันเร่งด้วยนะว่าปกติมั๊ย มีฝืดหรือตั้งไว้ตึงไปรึเปล่า
    2.พรมวางเท้าทับคันเร่งอยู่มั๊ย

8. buu

13
    0
    0
    พี่อ๊ฮดอาการที่พี่ว่ามาช่วยแนะนำอู่หน่อยครับ ผมอยู่นวมินทร์๒๔ครับ หรือว่าพี่อ๊อดก้อเช็คได้ อ้อพี่รถผมติดแก๊สครับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้