น้ำมันเบรค กับ น้ำมันเพาเวอร์ ใช้อย่างละกี่ลิตร

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 2 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    กะว่าจะเปลี่ยนน้ำมันเบรคกับน้ำมันเพาเวอร์ครับ ใช้อย่างละกี่ลิตร จะได้ไปซื้อที่ศูนย์ครับ แล้วราคาทั้งหมดประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

1. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ของผมไปเปลี่ยนน้ำมันพาวเวอร์มาครับที่โปรเซิฟ เค้าใช้แค่ลิตรเดียวเหลืออีกต่างหากครับ เค้าล้างให้ด้วยครับ ส่วนน้ำมันเบรคไม่ทราบอ่ะครับต้องรอผู้รู้อีกที

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    น้ำมันเบรค ไม่เกิน สองลิตร

ทั้งระบบ

ตัวมี abs น่าจะมากว่าเล็กน้อย

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    น้ำมันเบรคไม่เกินหนึ่งลิตรครับ
    น้ำมันเพาเวอร์ก็เหมือนกัน

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    หาความรู้คับ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    น้ำมันเพาเวอร์ 1 ลิตร
    น้ำมันเบรค 0.5 ลิตร
    ก่อนเปลี่ยนก็เช็กดูรอยรั่วซึมต่างๆด้วยครับ

6. musachi

2,336
    264
    0
    น้ำมันเบรค ใช้ Dot ไหนดีครับ

คุณ ZAMZAM

7. musachi

2,336
    264
    0
    แก้ไขนิดนึง

ไม่เกิน 1 ลิตร ครับ

ไปดูข้างกระป๋อง ที่เปลี่ยนวันก่อน

มันกระป่อง ละ 1/2 ลิตร สองกระป๋อง

ขออภัยอย่างสูง

8. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้