เพิ่งทำช่วงล่างมาครับ+เปลี่ยนโช้คฮอนด้า อยากได้สปริงโหลดแนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย bose2006, 4 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bose2006

bose2006 New Member Member

1
    0
    0
    พอดีเพิ่งทำช่วงล่างมาน่ะคับหลังจากที่อั้นมาสักระยะนึงเปลี่ยนพวกกบูชยางและลูกหมาก
    ต่าง ๆทุกตัว แล้วก็สั่งโช้คเดิมๆ เบิกศูนย์ อยากขอคำแนะนำเรื่องสปริงโหลดหน่อยน่ะคับ

ลักษณะการใช้งานคือใช้งานตามปกติในชีวิตประจำวันคับไม่ค่อยซิ่งเท่าไหร่ (เปลืองน้ำมัน 55+ )
    เลยอยากทราบว่าสปริงโหลดตัวไหนเหมาะกับการใช้งานของผมมั่งครับเอาที่โช้คเดิม ๆ รับสปริงไหวน่ะคับ แค่อยากเตี้ยลงมาหน่อยเพราะเดิม ๆ ระยะห่างของยางกับซุ้มมันห่างกันเกิ้นนนนนน ไป๋ น่ะคับ:rolleyes
    :

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    Eibach Spring

H&R

APEX

ซักอย่าง

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  4. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
  5. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ตามมาเชียร์ไอบัคครับ

6. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    H & R
    Eibach

ส่วนโช๊คเดิมๆ ยังไง ก็เอาไม่อยู่ มันจะเด้งมาก สุดท้าย ก็ต้องเปลี่ยนใหม่อยู่ดี
    เสียดายถ้าคิดจะโหลดไม่น่าซื้อของ ศูนย์

7. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    eibach ก้อokครับ

8. moodyZ4

moodyZ4 New Member Member

125
    18
    0
    RSR Ti2000 นิ่มดีครับ

9. ^ล้อรถ^

^ล้อรถ^ New Member Member

22
    1
    0
    ผมก็ใช้ eibach กับล้อ 16 ผมว่ากำลังดี:)

10. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    Eibach คับ เมื่อก่อนใช้อยู่คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้