อยากได้ช่วงล่างนิ่มเหมือน camry ต้องใส่โช็ค+สปริงอะไรครับ ขอความเห็นหน่อย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย watsant, 18 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. watsant

watsant Member Member

43
    2
    8
    อยากได้ช่วงล่างนิ่มเหมือน camry ต้องใส่โช็ค+สปริงอะไรครับ ขอความเห็นหน่อย
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    โช๊คเดิม สปริงเดิมครับ ถึงจะนิ่มนุ่มนวล

ของแต่ง ล้วนทำให้หนึบขึ้น ซึ่งแลกมาด้วยความแข็งกระด้างครับ

3. watsant

43
    2
    8
    ตอนนี้ผมลง tein type flex หน้า 9 หลัง 7 ถนนเรียบมันส์ดีครับ แต่เจอลูกระนาด หรือหลุมเล็ก คอสะพานงี้ จะอ๊วกครับ กินข้าวกลางวันเสร็จใหม่ๆ ต้องขับประมาณไม่เกิน 30-40 นะครับ ลำบากมากๆ
    อยากได้แบบที่ว่าขึ้นคอสะพานซัก 50-60 สบายๆ หน่อย

- - - Updated - - -

ตอนนี้ผมลง tein type flex หน้า 9 หลัง 7 ถนนเรียบมันส์ดีครับ แต่เจอลูกระนาด หรือหลุมเล็ก คอสะพานงี้ จะอ๊วกครับ กินข้าวกลางวันเสร็จใหม่ๆ ต้องขับประมาณไม่เกิน 30-40 นะครับ ลำบากมากๆ
    อยากได้แบบที่ว่าขึ้นคอสะพานซัก 50-60 สบายๆ หน่อย

4. watsant

43
    2
    8

5. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ตามกุ้งบอกครับ ของเดิมดีสุดนิ่มสุด

6. รถผมดิ ลงหลุมเหมือนอะไรจะหลุด กึกๆๆๆๆๆ อยากทราบว่าอยากใช้โช๊คเดิม แต่เปลี่ยนช่วงล่างให้มันดีหน่อย ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่และต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง ไม่ไหวแล้ว จะออกใหม่แล้วช่วยตอบที

รถผมดิ ลงหลุมเหมือนอะไรจะหลุด กึกๆๆๆๆๆ อยากทราบว่าอยากใช้โช๊คเดิม แต่เปลี่ยนช่วงล่างให้มันดีหน่อย ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่และต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง ไม่ไหวแล้ว จะออกใหม่แล้วช่วยตอบที

7. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    แล้วลองปรับระดับความที่หัวโช๊คดูยังคับ ไปทางขวาสุดคือแข็งสุด ไปทางซ้ายสุดคืออ่อนสุดคับ ลองดูคับ ลองนับดูและค่อยๆไปเรื่อยๆคับ

8. watsant

43
    2
    8
    นี้ใจแข็งลองปรับไปแข็งสุด แล้วค่อยๆ ลดลงทีละ 2 ขีด ตอนนี้ไปที่ หน้า 8 หลัง 8 แล้วครับ ยังแข็งมากอยู่แต่ก้อดีกว่าปรับแข็งสุดเยอะ เห็นเค้าบอกให้ห้ามปรับเกิน 16 ใช่ไหมครับ ผมอ่านมาจากในเน็ต

นี้ใจแข็งลองปรับไปแข็งสุด แล้วค่อยๆ ลดลงทีละ 2 ขีด ตอนนี้ไปที่ หน้า 8 หลัง 8 แล้วครับ ยังแข็งมากอยู่แต่ก้อดีกว่าปรับแข็งสุดเยอะ เห็นเค้าบอกให้ห้ามปรับเกิน 16 ใช่ไหมครับ ผมอ่านมาจากในเน็ต

9. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ถ้าตกหลุมแล้วดัง ต้องเช็คพวกบูท หรือลูกหมากช่วงล่างครับ ถ้าดังหน้า ก็โอกาศเป็น ลูกหมากกันโคลง สูงครับ รองมาก็พวก บูทปีกนก ไม่ก็หัวโช็คครับ

10. kungking5

1,661
    287
    0
    Tein Flex ปรับได้ 16 ระดับครับ นอกซะจาก ใส่ ตัวปรับไฟฟ้า EDFC เพิ่ม มันถึงจะปรับละเอียดทีละครึ่งระดับได้ จึงกลายเป็น 32 ระดับ

เพราะฉะนั้น ไม่ต้องกลัวครับ ปรับได้ไม่เกิน 16 ระดับอยู่แล้ว แนะนำให้เริ่มที่ 8 ครับ ค่ากลาง ๆ ถ้ายังแข็งไป ก็ปรับลงมาอีกครับ ผมเคยใช้ ตอนปรับนิ่มสุด น่าจะประมาณ หน้า 10 หลัง 12 อ่ะครับ

Tein Flex ปรับได้ 16 ระดับครับ นอกซะจาก ใส่ ตัวปรับไฟฟ้า EDFC เพิ่ม มันถึงจะปรับละเอียดทีละครึ่งระดับได้ จึงกลายเป็น 32 ระดับ

เพราะฉะนั้น ไม่ต้องกลัวครับ ปรับได้ไม่เกิน 16 ระดับอยู่แล้ว แนะนำให้เริ่มที่ 8 ครับ ค่ากลาง ๆ ถ้ายังแข็งไป ก็ปรับลงมาอีกครับ ผมเคยใช้ ตอนปรับนิ่มสุด น่าจะประมาณ หน้า 10 หลัง 12 อ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้