สอบถามหน่อยครับ.....ไมตี้ 2LII ไม่มีโบ....

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย mutooball, 1 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mutooball

mutooball New Member Member

316
    5
    0
    พอดีว่าจะทำเฮดเดอร์ เครื่อง 2 LII เดิมๆอะครับ...จะขอถามหน่อยครับว่าใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ
    แล้วจะใช้เป็นเหล็กหรือสเตนเลสดีครับ......เพื่อไว้ทำปั๊มด้วยในอนาคต....ไม่รู้มีใครเคยทำมาแล้วมั้ง....ถ้ามีร้านทำดีๆรบกวนช่วยแนะนำให้ด้วยครับถ้าได้แถวรังสิต.รามอินทรา.หลักสี่ก็ได้ครับ

ทำแล้วมันจะขับสนุกขึ้นไมครับเนี้ย............:eek:

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

ผมว่าใส่ โบ 2 แอล ดีกว่าครับ

แล้วทำปั้มดีกว่า

3. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามพี่แมนว่าเลยคับ
    ขับหนุกกว่ากันเยอะนะคับ

4. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ไม่แนะนำร้านและงบประมาณบ้างหรอคับท่าน
    เพื่อ ผบ.ทบ. จะได้อนุมัติงบประมาณให้บ้าง

5. ตามนั้นคับ

6. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    จัดไปแรงๆๆอีกคัน

7. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    สนน ราคาเขาเฮด 2800+ -
    เขาหล่อ 2000 + -

ถ้าขี้นเองเปนสแตนเลส ตกอยู่ 3000 + -

ขอแนะนำให้ใส่โบไปเรยดีกว่าครับ
    ถ้ายังไม่ใส่โบ ยังไม่ต้องทำเฮดหรอกครับ
    ทำท่อให้อากาศไหลดีขึ้น
    แล้วไล่ปั๊มนิดๆหน่อยๆ ก็วิ่งกว่าเดิมแล้วคับ

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    หายไปนาน เลยนะครับ บอล

9. คุน mutooball ของแถวซอยลาดพร้าว107หรือเปล่าคับ เคยเห็นจอดประจำในซอยนะ

10. GooD...EDU

GooD...EDU New Member Member

100
    0
    0
    ตามพี่แมนเจ๋งดีคับ ของผมก็ตามนั้น...อิอิ

11. zenryoku

zenryoku New Member Member

304
    3
    0
    ฃองผมใส่มา2500ครับเป็นแบบเหล็ก ใส่แล้วแทบไม่รู้สึกเลย ต้องทำท่อใหม่ด้วย
    แต่งปั๊มด้วยถึงจะวิ่ง ตอนนี้ก็160-170สบายครับไม่มีโบ

12. mutooball

316
    5
    0
    กะว่าจะทำปั๊มอยู่เหมือนกันแต่โบคงต้องอีกนานครับ.....มีใครแนะนำร้านทำป๊มดีๆได้ไมครับ.....

13. mutooball

316
    5
    0
    ผมทำงานอยู่ในซอยลาดพร้าว 107 ถ้าเจอก็ทักทายกันได้นะครับ...:p

14. mutooball

316
    5
    0
    ไม่ได้หายไปไหนครับพี่....ยังอยู่ที่เดิม.....วันที่ 21 นี้พี่ไปพร้อมกันหรือเปล่าพี่

ถ้าไปขอเบอร์ติดต่อด้วยครับพี่

15. โอวว....ทามเฮดเดอร์ก็ต้องทามท่อด้วยนะครับบอล ถึงจะรู้สึกขับสนุกขึ้นนะ (ไม่รู้ผมคิดไปเองป่าว) เเต่งบที่ทามมาก็ประมาณ3000 อ่ะครับ เเถวๆบางกะดี ใกล้ๆพูนทรัพย์ อ้ะครับ..

16. mutooball

316
    5
    0
    อยู่ตรงโค้งก่อนถึงบางกะดีหรือเปล่าครับต้า......แล้ว 21 นี้ไปเปล่าครับ

17. zapjapan

zapjapan New Member Member

47
    0
    0
    NA แรงๆ มาอีกคันนึงแล้วครับ

ครับ..เเถวนั้นมีหลายร้านเลยเเต่ผมทำร้านKเฮดเดอร์ อยู่ตรงเลียบคลองรังสิต เบอร์089-6413296 บอกเขาว่า คนที่ขับม้ากระโดดเเนะนำมาครับ จะถูกลงรึเเพงกว่าเดิมไม่รู้นะบอล อิอิ ส่วน21ยังไม่เเน่ใจนะครับ รถเน่ามากกกกกกก....:cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้