tiger d4d แปลงเบรกskyline

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Tiger Standard, 30 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tiger Standard

Tiger Standard New Member Member

84
    1
    0
    รบกวนพี่ๆหน่อยคับพอดีผมอยากจะใส่เบรกskylineกับD4Dไม่ทราบว่าส่วนใหญ่ร้านเขาแปลงกันยังไงคับ
    ผมอยากใส่มั่งแต่ที่เห็นส่วนใหญ่จะตัดต่อหูยึดปั๊มเบรกรู้สึกว่ามันไม่ค่อยปลอดภัย อยากทราบวิธีการแปลงของพวกพี่ๆและอู่ที่ทำมีวิธีไหนบ้างที่จะไม่ต้องตัดต่อหูยึดปั้มและจะต้องเปลี่ยนดุมด้วยหรือไม่(ทั้งหน้า-หลัง)ขอราคาด้วยคับ รบกวนหน่อยคับขอบคุณมากคับ

2. zenryoku

zenryoku New Member Member

304
    3
    0
    รอเซียนมาตอบนะครับ

3. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ในคลับ ทำกันหลายคันแร้วอ่าคับ
    เดี๋ยวรอผู้รู้แล้วกันนะ ผมยังเบรคเดิม ๆ เลยอ่า

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    แปลงโดยไม่ต้อง ตัดต่อหู ยืดก็ได้นะครับ

5. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    ของผมไม่ต้องตัดต่อเลยคับ
    แค่กลึงดุม แล้วก็กลึงบูส 4 ตัว ก็ใส่ได้แล้วคับ ง่ายๆ

6. ตามท่านว่าคับ

7. Tiger Standard

Tiger Standard New Member Member

84
    1
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ

8. หนึบๆๆๆๆๆๆอีกแว้ว

9. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    อยากได้เหมือนกัน

เห็นพี่ๆเค้าใส่กันแล้ว หล่อ เหลือเกินอะ ^^

10. Golf_Gointer

Golf_Gointer New Member Member

16
    0
    0
    ข้างหน้าลองบูชครับข้างหลังทำอะเดปเตอยึดเอาครับไม่ต้องตัดต่อครับ

11. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ตามนั้นครับ มีแบบอยู่แล้ว หาเวลาว่าง นัดกันเข้ามาทำเลย ทั้งหน้าและหลังแข็งแรงแน่นอน

12. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ง่ายๆตามข้างบนว่าไว้ เสียค่าของไม่แพง แพงค่าเหล้าครับ

13. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    อิอิ...ผมก็ว่างั้นแหละ:D:D:D

14. kakady

kakady New Member Member

176
    1
    0
    ตามนั้นครับ ของผมก็แปลงทั้งหน้าและหลังครับ ทำเองกับพี่ชายครับ

15. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    อยากได้ รถไม่แรงแต่ก็อยากได้เบรคสวยๆ หนึบๆ มั่งเหมือนกัน

16. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    ง่ายๆครับ มาบ้านแมนแลย

17. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0

อิอิ แล้วจะใช้บริการแน่นอนครับ

18. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    จัดไปเลยคับพี่ ทางทีมงานเค้าคิดค่าติดตั้ง 1 เมา กับ 1 เสียว........:D:D:D

19. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0

แล้วเราจะได้เสียวกะเขาไหมอ่ะ...:D

20. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    เสียวเมื่อคับ จะได้ไปช่วยทำคับ

21. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ทุกปัญหาปรึกษาได้ที่ไฮลัก

22. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    1เมากับ1เสียว อิอิ

23. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    จัดไป อีก 1 ชุด

24. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    งานนี้ รอลุ้นกันเยอะ

25. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    บ้านอาจาร์ยแมนเลยครับ

26. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    โทรแจ้งวันให้ทราบด้วยครับ ทำเมื่อไหร่

เจอกัน(ตอนเย็น)

27. ตลอดเลย
    ไม่เข็ดๆๆๆๆๆๆ อิอิอิ

28. ทำเบรคอีกแล้วหรือ............................................................เวียดนาม เวียดนาม เวียดนาม ☻☺☺☺☻

29. Tiger Standard

84
    1
    0
    ทำเบรคอีกแล้วหรือ............................................................เวียดนาม เวียดนาม เวียดนาม ☻☺☺☺☻

เวียดนาม...เวียดนาม...เวียดนาม หมายความว่าไงคับ..งง

---------- Post added at 21:33:55 ---------- Previous post was at 21:33:38 ----------

ทำเบรคอีกแล้วหรือ............................................................เวียดนาม เวียดนาม เวียดนาม ☻☺☺☺☻

เวียดนาม...เวียดนาม...เวียดนาม หมายความว่าไงคับ..งง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้