ke30 แอร์ไม่ทำงาน รบกวนพี่ๆ ช่วยบอกวิธีตรวจเช็ดหน่อยครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย sim_ke30, 16 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sim_ke30

sim_ke30 New Member Member

5
    0
    0
    รถผมจอดมากว่า 3 ปี แล้วครับ ตอนแรกติดเครื่องแล้วก็ลองเปิดแอร์ก็ยังทำงานเหมือนปกติทุอย่างครับ แต่ว่าแอร์ไม่เย็นเท่านั้นเอง แต่พอมาวันนี้เปิดแล้วกลับเงียบไม่ทำงานเฉยเลย เท่าที่ลองสอบถามจากคนอื่นๆ เค้าบอกให้ลองตรวจสอบ "รีเลย์" ภายในห้องเครื่องดูครับ แต่ทีนี้ไม่แน่ใจว่า ตัวรีเลย์ตัวไหนกันแน่ที่ทำหน้าที่ควบคุมการทำงานของระบบแอร์ภายในรถ เพราะเท่าที่เห็นมีด้วยกัน 5-6 ตัว (ถ้าผมจำไม่ผิดนะ) แล้วเจ้าตัวรีเลย์ที่ควบคุมแอร์อยู่ ยังมีหน้าที่ควบคุมกับอุปกรณ์อย่างอื่นด้วยไหมครับ นอกจากรีเลย์แล้วยังมีอุปกรณ์อย่างอื่นที่ต่ออยู่กับระบบแอร์อีกหรือไม่ เช่น ฟิวส์ เป็นต้น

คือผมอยากจะรบกวนพี่ๆ หรือผู้รู้ ที่พอจะทราบว่าเราพอจะมีวิธีตรวจเช็คระบบแอร์ของ ke30 ด้วยตัวเองก่อนยังไง ถ้าไม่เป็นการรบกวนมากได้วิธีเช็คแบบละเอียดก็จะดีมากครับ

ยังไงก็ขอบขอบคุณพี่ๆ ทุกคน ไว้ล่วงหน้าด้วยนะครับ

2. retro70

retro70 New Member Member

8
    0
    0
    ให้ร้านแอร์เช็คให้ดีกว่าครับ จะได้ดูทั้งระบบแล้วถามราคาเปรีบเทียบกัน

พยายามหาข้อมูลหลายๆร้านครับ จะได้ไม่โดน ฟัน

3. sim_ke30

sim_ke30 New Member Member

5
    0
    0
    ตอบกลับ คุณ retro70

ขอบคุณมากครับ คุณ retro70 ผมจะลองให้ช่างตรวจสอบดูนะครับ ผมอยู่แถว ม.เกษตร บางเขน คุณ retro70 พอจะมีร้านแนะนำที่ไว้ใจได้ไหมครับ แต่ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้