กำลังจะเอาไปติดแก็ส แนะนำหน่อยติดที่ไหนดี

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย HINOBI, 9 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HINOBI

HINOBI Guest

0
    0
    0
    ถ้าเคยติดแก็สแล้วก็จะดีมาก อยากรู้มากมากครับ ว่าติดที่ไหน ติดแบบไหน แล้วต้องทำอะไรกับมันบ้าง
    หรือมีใครพอจะแนะนำได้บอกที่ครับ
    ทิ้ง Email หรือเบอร์โทรก็ได้ครับ
    เดียวผมโทรไปเองครับ
    นี้อีเมล์ผม [email protected]
    ผมเพิ่งซื้อรถมาสองอาทิตย์ได้ครับช่วยแนะนำหน่อยครับ

2. bigbr9

bigbr9 New Member Member

9
    1
    0
    รถผมติดที่ร้าน gas garage ซอยลาดพร้าว 71 ใกล้ๆแยกโรงไม้ เข้าจากเส้นเกษตรตัดใหม่ก็ได้ ติดเมื่อ ก.ค. 48 ก็เกือบ 2 ปีแล้วล่ะ ในนี้ มีสมาชิกอีกหลายคนใช้แก็สอยู่ ติดจากหลายร้าน ลองไล่อ่านกระทู้เก่าๆดูนะครับ ผมหาเบอร์ที่อู่ยังไม่เจอ เดี๋ยวจะเอามาลงให้อีกที

ความแรงเทียบกับน้ำมันลดลงรู้สึกได้ แต่ความประหยัดนำขาดลอย ล่าสุดไปบางแสน วิ่งทางด่วนบูรพาวิถี 120-140 ตลอดทาง ทั้งไปและกลับ แวะเที่ยวเขาเขียวด้วย รวมระยะทาง 310 ก.ม. ใช้แก็สไป 40.91 ลิตร เป็นเงิน 401 บาท ถ้าใช้รถประจำทุกวัน ติดแก็สคุ้มครับ

ผมติดแบบ fix mix เพราะมันถูกครับ ตอนที่ติดถัง 58 ลิตร 16500 บาท ถ้ามีทุนสูงติดหัวฉีด จะได้ความประหยัดและความแรงมากขึ้นครับ แต่ราคา เพิ่มอีกเท่าตัว ลองเปรียบเทียบดูนะครับ

การดูแลก็เหมือนรถใช้น้ำมันปกติ น้ำ+น้ำมันเครื่อง อย่าให้ขาด กรองอากาศ ต้องทำความสะอาดบ่อยๆ มีผลต่ออัตราการกินแก็ส ผมใช้กรองแบบล้างได้ถอดล้างทุกเดือน ใช้น้ำมันตอนสตาร์ทเช้าออกจากบ้านกับตอนเย็นก่อนเข้าบ้าน แค่นั้นเองครับ

ลองหาอ่านรายละเอียดความรู้เพิ่มเติม จาก www.gasthai.com นะครับ

ข้อเสียอย่างเดียวที่เจอจากการใช้แก็สคือ อยู่บ้านน้อยลง เที่ยวต่างจังหวัดมากขึ้น

3. oo

oo New Member Member

36
    0
    0
    ผมติดแบบ fix เช่นเดียวกัน

ตอนนี้ พี่ ๆ หลาย ๆ คน ปรับจูน กันเอง กันหมดแร้วครับ

แนะนำ อู่ ผมว่าไปติดตั้ง ที่ตัวแทนจำหน่าย หม้อต้ม tomosetto ดีกว่าครับ

บ. energy reform ตรงแถว ๆ เลียบทางด่วน รามอินทรา ฮะ

หรือถ้า แนะนำ อู่ ที่บ้านผมทุกคันติดที่นี่ ก็ร้าน แก้ส ในซอบ โชคชัย 4 ครับ

ร้านติดกับ โจ๊กกองปราบครับ มีอุปกรณ์ แก้ส ทุกอย่างเรย ทุกแบบเรย เลือกได้ เรย

จะเอามิกขนาดไหน แบบ รวงผึ้ง หรือแบบธรรมดา ถังแก้ส ยี่ห้อไร สวิตแบบตัดรอบ ตัดเวลา

และน้องลุกชายเจ้าของดูแล ดีมาก ๆ

4. jamie

jamie New Member Member

24
    0
    0
    ไป มอนสเตอร์ การาจ
    แยกแคลาย ติดต่อ นัน
    http://www.monsters-garage.com/index.html
    บอกเจมมี่ แนะนำมาจะได้ราคพิเศษ :p

5. HINOBI

HINOBI Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกคนครับมีประโยชน์มากครับ

ร้านนี้เป็นไงบ้างครับ
    www.ptc-gas.com
    มีตัวอย่างการติดรถ rover ให้ดูด้วยคับ
    แล้วก็มีอุปกรณ์ จากอิตาลี ที่พี่แนะนำด้วยครับ
    มีใครเคยไปติดร้านนี้มั่งอะเปล่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้