มีเรื่องรบกวนครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย col2ETwo, 31 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
    พี่ๆ ครับพอดีเกิดอุบัติเหตุ คนไม่เป็นไรเลยครับเพราะของเค้าดี
    อยากทราบว่าจากสภาพเนี่ยจะขายแยกชิ้นรึขายรวม ยังไงดีกว่ากันครับ
    ขอบคุณครับ

เสียดายมาก เป็นรถของพี่ชายอ่ะครับ :cry::cry:

2. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    โหย....คนไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ

เสียดายจัง Hilux โดนอย่างนี้ สงสารจังเลย

3. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    แยกอะไหล่ขาย น่าจะได้หลายหมื่นอยู่ ว่าแต่ชนยังไงถึงขนาดน้านนนนนน

4. เสียใจด้วยคับ ค่อยๆทำ ค่อยๆแก้ ไปคับ

5. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    เสียใจด้วยนะครับ ไปโดนอะไรมาล่ะครับ

6. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    ไปโดนอะไรมาครับเนี้ยยับเลย..ไม่เป็นอะไร..ดีแล้วครับ

7. TiGeR jUnIoR

TiGeR jUnIoR New Member Member

1,177
    11
    0
    เสียใจด้วยนะคับ

8. col2ETwo

820
    11
    0
    ว่าแต่ถ้าขายซากจะได้ถึงแสนมั้ยครับ
    สาเหตุก็คือพี่ชายผมวูบไปแล้วรู้สึกตัวว่ารถลงข้างทางก็เลยดึงพวงมาลัยกลับแล้วรถคงหมุนไปฟาดบ้านเค้าพังทั้งรถทั้งบ้านครับ ดีทีเป็นบ้านไม้

9. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    โอโห ดีนะครับ ที่ คนไม่เป็นไร

เดี๋ยวผมโทรหานะครับ ขอซื้ออะไหล่เพื่อสมาชิก HLC

ว่าแต่ไม่มีเบอร์ อิอิอิอิอิ

10. เสียใจด้วยนะคับ โอ้วววววว ยับอันตรายจัง

11. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    เสียใจด้วยนะ แยกอะไหล่ดีกว่าครับ

12. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    เสียใจด้วยครับ

13. ^Now_HYBRID^

^Now_HYBRID^ New Member Member

4,656
    2
    0
    โห...ยับเลย โชคดีที่คนไม่เป็นไร

14. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    ดีแล้วคับที่คนไม่เป็นไรฟาดเคราะห์ไปครับ
    ขายซากคงได้ไม่ถึงแสนอาจจะประมาณ6-8หมื่น เฉพาะคัทซีถ้ายังดีอยู่ไม่บิดมากน่าจะได้เกือบ 6หมื่น ส่วนเครื่องก็ประมาณ 4-5หมื่น แค่นี้ก็เกินแสนแล้วครับ แต่ถ้าเอาไปซ่อมค่าซ่อมน่าจะไม่เกิน แสนแปดถึงสองแสนครับ

15. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    โห อาการหนักอยู่นะเนี้ย

16. Tiger Standard

Tiger Standard New Member Member

84
    1
    0
    น่ากลัวจัง โชคดีแล้วที่ไม่เป็นอะไรมาก

17. -*

มีถุงลมแต่รถหมุนถ้าเซ็นเซอร์ไม่แตกถุงลมก็ไม่ระเบิดใช่ป่าวนะ
    แต่คนรอดอย่างงี้ชุดถุงผมเอามาใส่รุ่นไม่มีถุงต้องแปลงเยอะไหมนะ

18. jun1171

jun1171 New Member Member

269
    1
    0
    เสียใจด้วยคับ ผมว่าถ้าอยากได้เงินใวก็ยกคันหรือไม่รีบก็แยกขายคับ

19. ณัฐพล บำเรอ

ณัฐพล บำเรอ New Member Member

586
    8
    0
    เสียใจด้วยครับ
    อาการหนักอยู่

20. kakady

kakady New Member Member

176
    1
    0
    เสียใจด้วยครับแต่ไปโดนอะไรมาครับ

21. col2ETwo

820
    11
    0
    สำหรับพี่แมนไว้เดี๋ยวผมติดต่อกลับน่ะครับ รอคำตอบจากเจ้าของรถอยู่

22. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    อยากได้อะไหล่หลายตัวครับ
    ถ้าแยกขายโทรมาได้ครับ

23. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    จ๊ากกก หน้ากลัวมาก คนปลอดภัยดีใจด้วยคับ
    ขับกันระวังกันหน่อยนะครับ ชาวHLC

24. Bigtiger

Bigtiger New Member Member

344
    8
    0
    เสียใจด้วยครับ ที่นะที่คนไม่เป็นอะไร

25. col2ETwo

820
    11
    0
    ได้ครับ แต่ตอนนี้พี่ชายยังไม่ว่าง ผมก็ไม่แน่ใจว่าจะขายยังไง เดี๋ยวแจ้งอีกทีน่ะครับ

26. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ถอดขายเป็นอะไหล่ น่าจะดีกว่า ครับเอาส่วนที่ใช้งานได้มาขายเป็นมือสองไป

27. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ดูแล้วคงต้อง แยกขาย น่าจะเวิร์คกว่า

ถ้าตกลงขายโทรแจ้งด้วยนะครับ

28. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ตามนั้นแยกขายกำไรกว่า ขายทั้งซาก หรือไม่ถามๆชาวHLcว่ามีใครเอาอะไรมั่ง
    หรือลองให้คนที่รับซื้อซากตีราคาดูครับ

29. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    เสียใจด้วยคับ แยกชิ้นน่าจะได้ราคาดีกว่า วีโก้เพื่อนผมเคยเจอแบบนี่ยกหัวยกกระบะใหม่โดนไปสองแสนกว่าคับ

30. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    แสดงความเสียใจด้วยคัฟ

คนปลอดภัย ก้อดีแร้วคัฟ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้