สอบถามพี่ๆหน่อยค๊าฟ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย note 7920, 4 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. note 7920

note 7920 New Member Member

110
    1
    0
    คือวันนี้อ่าคัฟ โน๊ตยืนอยู่ท้ายรถ แล้วเพื่อนโน๊ตเค้าไปสตาร์รถอ่าคัฟ ไอ้ตาเจ้ากรรมก็เหลือบไปมองที่ปลายท่อ ก็เห็นควันสีขาวๆอ่าคัฟออกมา แต่ออกมาแค่ตอนสตาร์ทแปปเดียวอ่าคัฟ(ประมาณ2วิ)แล้วก็หายไปคัฟ โน๊ตเลยอยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไรอ่าคัฟ แต่น้ำมันเครื่องโน๊ตไม่ลดนะคัฟ เครือง2เจไม่โบคัฟ
    ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้านะค๊าฟ

2. สงสัยเครื่องเริ่มหลวมอะครับ
    แต่นํ้ามันเครื่องไม่หาย
    ไม่น่ากังวนหรอกครับ

3. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    ปกติครับ.....

4. samasun_007

samasun_007 New Member Member

35
    0
    0
    ไม่มีอะไรหน้าเปนห่วงครับ ปกติ แต่ถ้าออกมายาวๆล่ะก็งานเข้าแน่

5. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    เป็นตอนไหนละครับ ถ้าเป็นตอนเช้าอาจจะเป็นไอน้ำเฉยๆ

แต่ถ้าเป็นตอนเครื่องร้อน ก็ต้องว่าไปอีกอย่าง

6. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    ถ้าตอนเช้าก็ปกติครับโน๊ต เครื่องมันเย็น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้