ทางชมรมขอขอบคุณสมาชิก,นักเรียน ,Staff ,เพื่อนๆจากSiamSUBARU , Instructor และ อาจาร์ยผู้สอน ทุกๆท่าน

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย พัทยา@MRC#012, 7 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ทางชมรมขอขอบคุณสมาชิกทุกท่าน , นักเรียนTrack day , Staff , เพื่อนๆจากSiam Subaru , Instructor และ อาจาร์ยผู้สอน ทุกๆท่าน ที่ร่วมมือกันจนหลักสูตรอบรม บรรลุวัตถุประสงค์ ครับ

อาจาร์ยนำทีมโดย พี่จักษ์ทอง นาวาศุภพานิช
    , พี่ตุ๋ย MitsuSport รักษ์พงษ์ สงวนพงษ์(พอดีพี่ติดติดธุระด่วนเรื่องรีสอร์ทกับทางราชการที่จ.จันทรบุรี พี่ตุ๋ยโทรมาฝากขอโทษนักเรียนทุกๆท่านด้วยครับ คราวหน้าพี่ตุ๋ยยินดีเสมอครับ)
    Instructor
    1. พี่โอ กีรติ / อาจาร์ยผู้ช่วยสอน
    2. พี่โม่ สุนัย / อาจาร์ยผู้ช่วยสอน
    3. พี่ช้าง บดินทร์ / อาจาร์ยผู้ช่วยสอน
    4. คุณเก่ง พิษณุ / อาจาร์ยผู้ช่วยสอน
    5. คุณบอย / อาจาร์ยผู้ช่วยสอน
    6. พี่หนึ่ง Siam Subaru + เพื่อนๆจากSiam Subaru มาช่วยวางไลน์สนาม

Staff
    1. พี่ต่าย / มาช่วยถ่ายภาพจากชลบุรี
    2. ประทีป / ช่วยจัดการเรื่องสนาม
    3. พี่โอ๋ SCB
    4. น้องใหม่ Mooja

และเพื่อนๆทุกๆท่าน ที่ให้ความร่วมมือ และ เห็นความสำคัญเรื่องความปลอดภัยตามกฎระเบียบของสนาม เป็นอย่างดียิ่ง

เห็นคราวหน้า พี่ช้าง แนะนำว่าถ้านักเรียนสนใจเรียนเพิ่มเติมกันอีก
    ยินดีแนะนำอาจาร์ย มาช่วยสอนในคอร์ส ต่อไปครับ

ส่วนนักเรียนทุกๆท่าน ที่มีความคิดเห็น ติ-ชม แนะนำ เรื่องหลักสูตรการเรียนการสอน
    สามารถแนะนำได้ในกระทู้นี้ครับ
    ทางชมรมจะเก็บข้อมูลไปดำเนินการในครั้งต่อไปครับ
    :cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มิถุนายน 2010
  2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    สรุปค่าใช้จ่าย
    เก็บยอดรวมได้ 30,000 บาท

1. ค่าสนาม 10,000 บาท
    2. ค่าอาจาร์ยผู้สอน 15,000 บาท
    3. ค่าอาหารและน้ำ 4,995 บาท
    รวมทั้งสิ้น 29,995 บาท

ยอดเงินคงเหลือ 5 บาท จะนำเข้าบัญชีชมรมต่อไปครับ

สรุป คือ จำนวนเงินค่าเรียน 2500 บาท เป็นยอดที่พอดีค่าใช้จ่ายครับ

3. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    งานสนุกครับ เเม้ช้ไปเเล้วไม่ได้วิ่ง( ขาเจ็บ) ยังสนุกเลยครับ รถไม่เยอะ กำลังดี วิ่งได้เเบบคนละหลายๆรอบ

Instructor และ อาจาร์ยผู้สอน เป็นกันเอง

อาหารอร่อย เเม่ค้าหน้ารัก

เพื่อนๆ Happy กันครับ

4. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    งานนี้ ต้องขอบพระคุณพี่โม่ กับ น้องบอย เป็นอย่างสูงครับ

ตอนนี้พี่โม่ และ บอย ปลอดภัย กลับบ้านเรียบร้อยแล้วครับ
    ขอบคุณน้องใหม่ Mooja Evo3 ที่ขับรถcivic ติดตามผลอยู่หลายรอบ และ ช่วยเป็นภาระในการเก็บสิ่งของต่างๆครับ

Comment 1 ; สนามนี้ที่ได้จากพี่จักษ์ทองเลย คือ พื้นที่ในการเดินคันเร่ง เป็นประโยชน์มากครับ
    เมื่อก่อนเคยคิดแต่ เรื่องการใช้พื้นที่ในโค้งให้เต็มที่มากที่สุด แต่ไม่เคยมีความคิดเรื่องพื้นที่ในการเดินคันเร่งเลยครับ
    มิน่าผมถึงเห็นพี่ทองขับไลน์ไม่เหมือนชาวบ้านอยู่บ่อยๆ โดยไม่เข้าใจว่าทำไม
    ตอนนี้เข้าใจกระจ่างครับ ว่ามันสำคัญมากจริงๆ ไปได้เร็วขึ้นอีกมากครับ
    Comment 2 ; ได้เห็นนักแข่งระดับประเทศ ซึ่งน้อยคนมากที่จะสามารถขับรถอะไรก็เร็ว เห็นพี่ทองขับคันโน้นทีคันนี้ที ทั้งๆที่พึ่งขับสนามนครชัยศรีครั้งแรก ไลน์สวยมาก และ เร็วมากครับ
    สุดยอดจริงๆ
    แถมสามารถบอกอาการ และ performance ที่ต้องแก้ไขต่างๆของรถคันนั้นได้อย่างละเอียดและตรงจุด
    นักแข่งน้อยคนมากที่จะทำได้จริงๆครับ สุดยอดครับ ระดับโลกจริงๆครับ

5. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ รถน้อยทำให้วิ่งกันได้เยอะๆ
    อาการพี่โม่เป็นยังไงบ้างแล้วครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มิถุนายน 2010
  6. BOYCOTT9

BOYCOTT9 New Member Member

193
    3
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ ความรู้เพิ่มมากมายครับ และผัดเผ็ดเก้งครับ

7. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะครับ และ ขอบคุณทุกๆคน มากครับ สงสัยต้องไปหา Evo มาอีกซักคันซะแล้วครับ

8. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    หมอที่จุฬา เอกซ์เรยใหม่ ซี่โครงปกติดีแล้วครับ
    ฟิลม์ที่นครปฐม คงจะดูไม่ชัด เลยนึกว่าหักครับ

ตอนนี้พี่โม่ ปกติ กลับบ้านเรียบร้อยครับ

9. tt-garage

tt-garage Member Member

63
    1
    8
    เห็นพี่แกนอนแอ้งแม้งอยู่ในห้องอุบัติเหตุ สายระโยงระยาง นึกว่าหนักมากๆ ตกใจโหมะเลย

เหลือ 5 บาทพี่โ๋อ๋น่าจะให้น้องแม่ค้าเค้าไปหมดเลยนะครับ แต่ไม่เป็นไรเดี๋ยวผมเอาไปให้ก็ได้ครับ

10. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ไม่ต้องห่วงเลยครับ สองคนนี้สุดๆ อยุู่แล้ว
    ผมว่าจัดทัพชาว Evoth ไปยกป้ายเชียร์พี่โม่ กับ ตาบอย รายการ Supercar สิ้นเดือนนี้ดีกว่า

11. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ขอบคุณทุก ๆ คนที่มีส่วนร่วมครับ เป็นวันที่ผมได้ความรู้ระดับปรมจารย์เต็ม ๆ ครับ พี่ทองสอนให้รู้จักการแข่งแบบถนอมเครื่องด้วย ช่วงแรก ๆ ขับแบบ low boost 1.0 bar ตลอด หลังจากพี่ทองสอน ผมลอง high boost 1.5 bars แบบมั่นใจเลย

วันนั้นซัดเต็ม ๆ ไปไม่ต่ำกว่า 15 รอบ ขอบคุณพี่ตุ๋ยที่ทำเครื่องและครัทซ์และจูนให้แบบทนทาน

ขออภัยที่ไม่ได้อยู่จนเลิกพร้อม ๆ กัน ต้องไปรับรองแขกสำคัญที่รีสอร์ทครับ ขับแบบชั่วโมงเดียวจากสนามถึงไทรโยคเลย

12. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ไม่ร้อนมากเหมือน คลอง 5 ได้ความรู้มากมายจาก พี่ทอง ทั้ง น้ำมันเครื่อง น้ำมันเบรค วิธีเซ็ทตื่ง ช่วงล่าง เบรค การใช้ไลน์
    ขอเตรียมรถให้พร้อมๆก่อน เที่ยวหน้าขอร่วมสนุกด้วย ครับ

13. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
  14. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ยินดีครับพี่กิตติ ขับอิมก็มาแจมได้ครับ ที่นี่อิมกับอีโว อยู่เป็นก๊วนเดียวกันเลยครับ อิอิ

15. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เห็นด้วยครับ สมาชิกท่านอื่นว่างัยครับ ว่างป่ะ

16. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เยี่ยมนี่ แกหมายถึงน้องๆ ร้านสองใช่มั้ย.........

17. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    มาดิครับ 26 - 27 June 2010 ที่สนามพีระ งาน Super Car สนาม 2

ผมไปแน่นอนครับ ใครมาเดี่ยวเจอกันครับ

ตั้งกระทู้เลยครับโอ๋ Meeting นอกรอบ เข้าชมงาน Super Car 2010

เเอบกระซิบนิดนะ เอาบัตรค้องคอ Super Car มาด้วยนะ ปี 2009 ก็ได้ครับ เค้าเห็นก็ให้เข้สนามาเเล้วครับ

18. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    เชียร์ผมด้วยซิครับเพื่อนครับ ลืมกรูตลอด อิอิ

19. Ball evo7

Ball evo7 New Member Member

81
    0
    0
    -ขอบคุน ทีม ทุกท่าน ได้ความรู้ มายมายเลย เป็นห่วงพี่ โม่ กับพี่บอยจัง

20. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    ไปดูนอกรอบด้วยงานซุปเปอร์คาร์ ครับ

21. mono seat

mono seat New Member Member

36
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆคนมากเลยนะครับที่เป็นห่วง ตอนนี้ปลอดภัยดีแล้วแต่ยังมีอาการเจ็บอยู่บ้าง ขอบคุณชาว Evoth & Siam subaru มากๆเลยครับ

22. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ขอบคุณน้องบอยมากครับ

23. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    อยากไปด้วยจัง

พี่โม่กับบอยเป็นอะไรหรอ ไม่รุ้เรื่องเลย เดี๋ยวโทรไปถามนะครับ

24. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    งานไหนก็ไม่ได้ไปสักที เริ่มเซ็งคับ

25. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    ผมขอโทษพี่ๆเพื่อนๆนะครับที่ลงชื่อแล้วไม่ได้ไป ติดงานสำคัญมากจริงๆเสียดายมากๆครับโอกาสหน้าจะไม่ให้พลาดครับ ขอโทษอีกครั้งครับ

26. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ไม่เป็นไรครับ เอาภาระกิจสำคัญเป็นหลักก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้