จ่ะเปลี่ยน หวีพร้อมคลัชขอทราบราคา

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย kiattisak25, 31 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kiattisak25

kiattisak25 New Member Member

59
    0
    0
    อาการคือ วิ่งประมาณ140 ตอนเกีย4 อยู่ที่ 5000รอบ พอเปลี่ยนมาใส่เกีย5 เครื่องมันหวอดนะครับรอบเครื่องจ่ะอยู่ที่4000รอบไม่ขึ้นไปกว่านี้ความเร็วก้อจ่ะอยู่ที่140เหมือนเดิม รถไม่ได้ติดแก็สนะครับ อาการแบบนี้ คลัชหมดหรือเปล่าครับ แล้วถ้าเปลี่ยนคลัช ราคาเท่าไหร่ 2ถ้าเปลี่ยนคลัชพรอ้มหวีราคาเท่าไหร่ครับ เอาราคาทั้ง2อย่างเลยครับแบบรวมค่าแรงแล้วนะครับผมอยู่แถวบางแค

2. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    อาการนี้ไม่ใช่คลัทนะครับ :)

ถ้าคลัทหมด จะมีอาการออกตัวสั่นตอนถอนคลัท :)

ถ้าหวีคลัทล้า เสีย จะมีอาการคลัทลื่น คือรอบเครื่องเร่งได้สูง

แต่รถวิ่งไม่ได้เต็มที่เหมือนเลี้ยงคลัทไว้ครับ :)

3. :D.....ขอบคุณครับพี่ดิว..กำลังจะเข้ามาถามอาการคลัชหมด..คลัชล้าพอดีเลย..ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ...

เอาไว้สังเกตุรถตัวเองครับ...:D

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ราคาหวี + แผ่น ครัท + ลูกปืน ไม่เกิน 5000 ครับผม

5. มีหวีคลัช+ผ้าคลัชอย่างหนา เพิ่งเปลี่ยนมาไม่นาน ก็ไปเปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้ซะ เลยเหลือเก็บ ครับ สนใจเข้าไปดูในลายเซ็นผมนะคับ

6. kiattisak25

59
    0
    0
    หวีคลัช+ผ้าคลัชอย่างหนา ราคาเท่าไหร่ครับ

7. ihim

ihim New Member Member

73
    2
    0
    1,900 (ช่วยตอบ)

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ไปคว้ามาจากพี่ที่เลี้ยงแมวเลยคับ
    ช่วยอุดหนุนพี่เค้าหน่อย เผื่อเค้าจาเอาไปซื้อแมวตัวใหม่555

9. kiattisak25

59
    0
    0
    ขอเบอร์ดว้ยครับ จองครับ pm มานะครับ

10. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ลองเช็คเบื้องต้นครับ (หาสถานที่ที่เหมาะสมในการทดสอบนะครับ)

จอดรถให้นิ่งดึงเบรคมือเหยียบเบรคเข้าเกียร์2 ค่อยๆปล่อย clutch ถ้าเครื่องไม่ดับแสดงว่า clutch หมดจริงๆครับ...:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้