ไฟหรี่ ไฟหน้า ไฟสูง มีปัญหาครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย orioman, 31 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. orioman

orioman New Member Member

7
    0
    0
    เวลาเปิดไฟหรี่ ข้างซ้ายไม่ติด ข้างขวาติดปกติ
    เวลาเปิดไฟหน้า ข้างซ้ายติดปกติ ข้างขวาเป็นไฟหรี่เหมือนเดิม
    เวลาเปิดไฟสูง ทั้งดิ๊ฟไฟและเปิดค้าง ดับทั้งสองข้างครับ(มืดสนิท)
    เช็คฟิวแล้วทั้งใต้คอพวงมาลัย ทั้งที่ฝากระโปรงปกติหมดครับ

2. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ไล่ยากนะ..ผมรื้อหมดแล้วยังไม่เจอเลย..รอผู้รู้มาตอบคับ
    ส่วนผมก้อจะมาเก็บข้อมูล..555

3. ฟังแล้วน่าปวดหัว....รอพี่ๆผู้เชี่ยวชาญ

4. orioman

orioman New Member Member

7
    0
    0
    แก้ได้แล้วครับ

เมื่อวานลองไล่สายดู ไปลองรื้อชุดรีเลย์สงสัยมันคงหลวมหรือคอนแทคสกปรก
    ผมถอดมาล้างแล้วใส่เข้าไปใหม่ตอนนี้ใช้ได้ปกติแล้ว

5. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18

เยี่ยมมาก..

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    กะลังจามาบอกอยู่พอดีว่าลองเช็ครีเซฟชั่นเอ๊ยรีเลย์ดูอิอิ

7. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    เก็บความรู้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้