B14 ...ใครอยู่หาดใหญ่บ้างค๊าาาาาา

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย GiGna, 28 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GiGna

GiGna New Member Member

30
    2
    0
    sunny B14-ปี 2000

มีใครอยู่แถวหาดใหญ่บ้างเอ่ย?
    พอจะแนะนำอู่ซ่อมนิสสันที่หาดใหญ่ให้บ้างได้ไหมค๊าาาา
    กำลังมีปัญหาหัวใจ ...น้องซันนี่เกเรอ่า :cry:

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  2. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ว๊าววววว หาดยั๊ย ขอเสียงหน่อยยย

3. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ไปหาดใหญ่คราวนั้นฉันยังจดจำ... :D:D:D

4. GiGna

30
    2
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    แน๊....มาจำอะไรแถวนี้ มีความหลังด้วย อิอิ

5. GiGna

30
    2
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    แน๊....มาจำอะไรแถวนี้ มีความหลังด้วย อิอิ

6. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    อะไรใหญ่ ๆ เอ่ย

7. GiGna

30
    2
    0
    ใจใหญ่คับท่าน....อิอิ

8. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    นึกว่า

ใจ

:D:D:D

9. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ไห่นไย๊ หมดกินน้ำตาลมด :D :D :D

10. GiGna

30
    2
    0
    อ่ะนะ....เล่นกันใหญ่....อิอิ

ว่าแต่....ม่ะมีใครอยู่หาดใหญ่ให้ปรึกษาเลยเหรอค้า

11. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ลองหาเวปบอร์ด ของ คาร์คลับ หาดใหญ่ดูนะครับ น่าจะช่วยได้

ผมส่งข้อความไปให้คุณ AekAE110 เค้าอยู่ สงขลา น่าจะพอช่วยได้นะครับ

ขอเบอร์ติดต่อ คุณ GiGna ด้วยครับ

12. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    อิอิ.. ขอให้เจอที่ดีเร็วๆ เด้อคับเด้อ..:D

13. GiGna

30
    2
    0
    ^
    ^
    ^
    น่ารักกันจังเลยค่ะ..มาให้กำลังใจกันด้วย

แล้วจะให้เบอร์คุณ 1ST ได้ยังไงคะ?

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  14. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    สวัสดีครับ พอดีได้รับ ข้อความส่วนตัวจาก คุณ 1ST อะครับ

ก็ ต้องถามก่อนอะครับ ว่าอาการเป็นยังไง

เพราะเอาจริงๆ ศุนย์ นิสสัน ในหาดใหญ่ - สงขลา รู้สึกจะเหลือ ศุนย์เดียวแล้ว( ตรง30เมตร)

ยังไงลองบอกอาการคร่าวๆมาหน่อยก็ได้ครับ มีอะไรผมช่วยได้เดี๋ยวผมช่วย

ปล...... เดี๋ยวเย็นๆ ผมเลิกงานแล้วจะเข้ามาตอบอีกครั้งครับ ((ขอทำงานก่อนน่ะจ๊า))

ปล2........... อ๋ฮ ขอสวัสดี เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ Sunny Thailand ด้วยค๊าบผม :D:D:D

15. jojo9

3,936
    656
    0
    click ที่ชื่อ จากนั้นจะเห็นข้อความว่าส่งข้อความส่วนตัวถึง...
    เราก็กดเข้าไปแล้วก็พิมพ์แล้วก็ส่ง... :D:D:D

16. GiGna

30
    2
    0
    ฮือ...ฮือ......ม่ะทันแย้วก๊าบบบบบบบ

น้องซันนี่น้อย...ตอนนี้น่าจะถูกจับแยกร่าง..ประกอบชิ้นส่วนใหม่..มีอวัยวะเทียมเป็นของตัวเองแล้ว...ฮ่าฮ่า ฮือ ฮือ T^T

เอ้า...เร่เข้ามาๆ มาฟังนิทานเรื่องยาวกันค่ะ พร้อมแล้วก็จับจองพื้นที่นั่ง สั่งน้ำเย็นๆมาจิบ กับแกล้มมาจิ้มกันได้เพลินๆระหว่างฟังนะค๊าาาา

คือเรื่องของเรื่อง....น้องซันนี้น้อยเกิดอาการสะดุด
    ขับอยู่ดีดี....ก็เกิดอาการเหยียบคันเร่งไม่ขึ้นซะงั้น
    คือเหยียบคันเร่งแล้วรอบเครื่องมันขึ้นสูงมากแต่รถกลับวิ่งได้ช้า...เหมือนรถไม่มีแรงอ่า
    และก็ยังมีอีกอาการคือรถเข้าเกียร์ถอยหลังไม่ได้....มันมีแต่เสียงเครื่องแต่รถไม่ยอมถอยหลังอ่ะค่ะ
    (ซันนี่น้อยเพิ่งวิ่งได้ 150,000 ก่าๆเอง.......และเมื่อเดือนที่แล้วก็เพิ่งไปเช็ครถที่ระยะ 150,000 km อ่า....ม่ะเห็นมีสัญญาณเตือนภัยว่าจะต้องเสียกะตังเยย.....T^T )

เอาไปที่อู่ที่เคยไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง(และซ่อมเล็กๆน้อยๆ)แล้ว ช่างซ่อมบอกว่าชุดคลัชในเกียร์เสีย....ถ้าจะซ่อมชุดคลัชจะเสียตังส์เยอะประมาณ 2-3 หมื่น
    ช่างซ่อมเลยบอกว่าจะหาอะไหล่ชุดเกียร์มือสองมาเปลี่ยนยกชุดให้...เห็นว่าน่าจะประมาณหมื่นกว่าๆ (เหตุการณ์เมื่อวานนี้)

เมื่อเช้าช่างที่อู่โทรมาแจ้งแล้วว่า...ค่าเกียร์ auto ทั้งชุด คิด 8,500 บาทถ้วน(ห้ามต่อ...ไม่ง้อ...ไม่ลด....ถ้าไม่เอา...ก็ไปหาอะไหล่มาเอง...หุหุ) รวมค่าแรงยกเกียร์ 1,000 บาท และค่าน้ำมันเกียร์อีก.etcอีก...ประมาณเฉียดหมื่นหรือหมื่นนิ๊ดๆ (ช่างที่อู่เค้าว่างั้นค่ะ)

พอดีตัวเองพอรู้ราคามาว่าอะไหล่ชุดเกียร์autoรุ่นนี้ที่เซียงกงประมาณ 4,500-5,000 บาทเอง ก็เลยเริ่มเกิดความไม่แน่ใจว่าช่างที่อู่เนี้ย....ไว้ใจได้หรือเปล่าหว่า?...จะฟันคนกันเองหรือเปล่าเนี่ยยย? เป็นลูกค้าขาประจำไม่ค้างคืนกันมาตั้งนาน บลาๆๆบลาๆๆๆ?? ดูจิ..คิดค่าอะไหล่เราตั้ง 8,500 บาท แต่ก็อ่ะนะ...ราคากรุงเทพฯกับราคาต่างจังหวัด มันก็คงต้องมีค่าเดินทาง+ค่าน้ำจิ้มกันบ้าง ....(ค่่าน้ำจิ้มน่ะพอทน แต่นี่มันค่าน้ำซุปMKแว้วววววววไหมอ่า???555)

ว่าแล้ว...คิดไรม่ะออก ก็เลยตกลงรับการผ่าตัดเปลี่ยนถ่ายอวัยวะไป

อ้อ...แต่ช่างที่อู่บอกจะรับประกันให้ 1 ปี (จะดีใจหรือเสียใจดีเนี่ยยยย......อิอิ)

จบการรายงานข่าวกรรมของอาชญา แต่เพียงเท่านี้

ปล1.ขอบคุณทุกท่านที่มีน้ำใจให้ความสนใจจะช่วยเหลือนะคะ....แต่ม่ะทันแย้ว(ตัวประกันซันนี่น้อยอยู่ในกำมือของอู่ไปแว้วว....55)

ปล2.แต่อย่างไร...ก็ต้องขอบคุณทุกท่านมากๆค่ะ สมาชิกเว็บนี้ใจดี อยู่กันแบบอบอุ่นดีจัง

ปล3.ถึงจะไม่ได้ปรึกษาขอความช่วยเหลือกันแล้ว....แต่ใครอยู่หาดใหญ่ก็มาชวนไปเที่ยวได้น๊าาา

17. GiGna

30
    2
    0
    มันขึ้นซ้ำอ่ะค่ะ

18. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ก้อ OK นะ ซ่อมมีประกัน :)

19. GiGna

30
    2
    0
    ^
    ^
    ^
    จิ้มๆๆๆ

จริงเหรอคะ?....ราคานี้ ok แล้วใช่กา? อื้มๆๆๆๆๆๆ ^o^

ปล.วันนี้ม่ะมีรถ...นั่งเฝ้าคอมฯทั้งวันเยย..........เฮ้อ!

20. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    กำลัง จะ บอก ว่า เกียร์ มัว เอ้ย เกียร์ เสีย เลย
    แต่ ถ้า เครื่อง 1600 เกียร์ หายากมาก ๆๆๆ
    ถ้า เครื่อง 1500 เอามาใส่กันได้ แต่ อารมณ์ ไม่เหมือน 1600
    ถ้า ซ่อม แล้ว ก็ ขอให้ โชคดีครับ
    มีประกัน ก็ ดี ครับ
    ( แน่ใจนะ เค้าประกันให้ )

---------- Post added at 15:55:13 ---------- Previous post was at 15:54:58 ----------

กำลัง จะ บอก ว่า เกียร์ มัว เอ้ย เกียร์ เสีย เลย
    แต่ ถ้า เครื่อง 1600 เกียร์ หายากมาก ๆๆๆ
    ถ้า เครื่อง 1500 เอามาใส่กันได้ แต่ อารมณ์ ไม่เหมือน 1600
    ถ้า ซ่อม แล้ว ก็ ขอให้ โชคดีครับ
    มีประกัน ก็ ดี ครับ
    ( แน่ใจนะ เค้าประกันให้ )

21. GiGna

30
    2
    0

//(^o^') ง่า.......ช่างที่อู่เค้าว่างั้นอ่ะค่ะ
    อาคุงเฮียเกียมัว..อุ๊บส์....ข้างบน....ทำเอาวิตกจริตอีกแว้ววว....แง แง :cry:

22. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    พี่เฟริส ขอเบอร์แล้ว หายไปเลยนะ อิอิ

23. SuperTI

SuperTI New Member Member

534
    383
    0
    เห็นอะไรใหญ่ ๆ เลยเข้ามาดู

ถ้าอยู่แถวกรุงเทพ หรือ ปริมณฑล หล่ะ ดีเลย
    จะได้แนะนำมาอู่พี่ติ่ง เพราะว่าพี่เค้าก็ใหญ่เหมือนกันคับ

:D :D :D :D

ปล. มาหยอกล้อให้ขำ ๆ กันคับ เอาใจช่วยให้หายเร็ว ๆ นะคับ

24. GiGna

30
    2
    0
    ^
    ^
    ^
    ว่าแต่.....อารายอ่ะค๊ะ.....ของพี่ติ่ง...ที่หญ่ายยยยย???

---------- Post added at 18:22:18 ---------- Previous post was at 18:22:00 ----------

^
    ^
    ^
    ว่าแต่.....อารายอ่ะค๊ะ.....ของพี่ติ่ง...ที่หญ่ายยยยย???

25. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ซ่อมไปแล้วเหรอคับ ก็ ลองดูคับ ถ้าเค้ามีประกันให้:):):)

26. GiGna

30
    2
    0
    ตอบตกลงซ่อมไปแล้วค่ะ คุณ AekAE110 :sad: ...ขอบคุณนะคะ;)

ว่าแต่...ซ่อมราคานี้นี่โอเคไหมคะ?:rolleyes::D:D

27. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ฮัดเช่ยยยยยยยยยยยยยยยยยย...............ใครแซว ฟร่ะ :D:D:D:D

28. jojo9

3,936
    656
    0
    ซามูไรเบอร์เกอร์หมู พ่อลูกอ่อนแซวคร๊าบพี่... :D:D:D

29. GiGna

30
    2
    0
    โห.....อายุยืนแหะ

พูดถึงปุ๊บ...ก็มาปั๊บ:p

30. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ใครแซว ก้อได้ ไม่ว่า แต่ ถ้า มีหนวดมาแซว แม่ง โดนนนนนน :D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้