สมาชิกใหม่ ขอคำปรึกษาครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย HMEEZ, 9 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HMEEZ

HMEEZ New Member Member

15
    0
    0
    สวัสดีครับ เป็นสมาชิกใหม่อยู่ราชบุรี ขอฝากตัวด้วยครับ
    ผมใช้ EK มาได้ 3 เดือนกว่าแล้ว ถ่ายของเหลวทุกอย่าง+เปลี่ยนหัวแทนใหม่+ล้างปีกผีเสื้อ+เปลี่ยนตัวชดเชยรอย(ซื้อจากพี่ๆในบอร์ด แถวจรัญ)เรียบร้อยแต่รถยังมีปัญหา รบกวนสอบถามดังนี้
    1.รอบเดินเบาขณะเกียร์ N อยู่ประมาณ 700-800 แต่เมื่อเข้าเกียร์ D รอบตกเหลือ300-400 จนรถสั่นมาก
    2.ออกตัวอืดมาก ไม่ว่าออกตัวขณะที่รถหยุดนิ่งหรือช่วงที่ชะลอรถแล้วเร่งออกจากโค้ง แต่ถ้าความเร็วเกิน 80 จะไม่ค่อยเป็น
    รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ เนื่องจากล่าสุดช่างแจ้งเปลี่ยน coil จานจ่ายหมดไป 1,700 ยังไม่หาย ช่างแถวบ้านแจ้งว่าสั่นธรรมดา ไม่แรงมากพอรับได้

2. HMEEZ

15
    0
    0
    เพิ่มเติมครับ เป็นทั้งปิดและเปิดแอร์ แต่ถ้าเปิดแอร์จะสั่นมากกว่า เครื่องติดรถมาเป็น ZC Vtec ครับ

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ดูสายพาน timming ว่าตั้งมาร์คตรงหรือเปล่า

4. HMEEZ

15
    0
    0
    ช่างเคยเลื่อนมาร์คสายพานมาเมื่อประมาณ 2 เดือนที่แล้วพร้อมเปลี่ยนสายพานใหม่ เนื่องจากช่างแจ้งหมุนจานจ่ายสุดแล้วไฟยังอ่อนอยู่ จึงต้องเลื่อนมาร์คเพื่อให้ปรับไฟได้ แต่ก่อนที่จะทำอาการสั่นก็เป็นมาก่อนแล้วครับ

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ปรับตั้งวาล์วหรือยังครับ ( สำคัญมาก ) กรองอากาศ , สายหัวเทียน , เช็คชุดลิ้นปีกผีเสื้ออีกครั้งครับ

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เห็นด้วยกับท่าน zamzam ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้